१ जुलैपासून बर्मिंगहॅम येथे भारत आणि इंग्लंड यांच्यात कसोटी सामना खेळवला जाणार आहे. या चाचणीपूर्वी कर्णधार रोहित शर्माला कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळल्यानंतर तो आयसोलेशनमध्ये आहे. अशा परिस्थितीत बीसीसीआयने खेळाडूंना घरातच राहण्याचा सल्ला दिला, मात्र अलीकडे सोशल मीडियावर काही फोटो व्हायरल होत आहेत, जे पाहून तुम्हालाही आश्चर्य वाटेल.(Team India, Birmingham, India, England, Test match, BCCI, Players, Restaurant)
बीसीसीआयने नुकतेच या खेळाडूंना फटकारले लावली त्यांना जे इंग्लंडमध्ये बाहेर फिरताना दिसले आहे. पण याचा परिणाम टीम इंडियाच्या खेळाडूंवर झालेला नाही. आता बर्मिंगहॅममधील एका रेस्टॉरंटमध्ये टीमच्या खेळाडूंचे डिनर पार्टीचे फोटो व्हायरल होत आहेत.
एवढेच नाही तर या खेळाडूंनी रेस्टॉरंटच्या कर्मचाऱ्यांसोबत फोटोही क्लिक केले आहेत. यामध्ये टीम इंडियाचा माजी कर्णधार विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, शुभमन गिल, नवदीप सैनी आणि ऋषभ पंत यांच्यासह अनेक खेळाडू दिसत आहेत. रोहित शर्मा कोरोना पॉझिटिव्ह आल्यानंतरच बीसीसीआयने सर्व खेळाडूंना वैद्यकीय प्रोटोकॉल पाळण्याच्या सूचना दिल्या होत्या.
https://twitter.com/ImTanujSingh/status/1541714947125612545?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1541714947125612545%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_c10&ref_url=https%3A%2F%2Fzeenews.india.com%2Fhindi%2Fsports%2Fcricket%2Find-vs-eng-test-virat-kohli-and-team-india-players-visit-restaurant-in-birmingham%2F1237147
बीसीसीआयच्या एका सूत्राने एएनआयला सांगितले की, “बीसीसीआयने काही खेळाडूंना बाहेर फिरण्याच्या सवयीबद्दल फटकारले आहे. गेल्या काही दिवसांत अशी अनेक छायाचित्रे समोर आली होती, ज्यामध्ये काही खेळाडू चाहत्यांसोबत फोटो क्लिक करत होते. हे धोकादायक असू शकते. आम्ही त्यांना बाहेर न फिरण्याचा सल्ला दिला आहे.
या दौऱ्यात दोन्ही संघांमध्ये १ कसोटी सामना, ३ टी-20 सामने आणि फक्त ३ एकदिवसीय सामने खेळले जाणार आहेत. गेल्या वर्षी हा एकमेव कसोटी सामना खेळला गेला होता. गेल्या वर्षी ऑगस्ट-सप्टेंबरमध्ये टीम इंडिया इंग्लंडच्या दौऱ्यावर आली होती, मात्र या दौऱ्यातील शेवटच्या कसोटी सामन्यापूर्वी टीम इंडियाचे काही खेळाडू पॉझिटिव्ह आढळले होते. त्यामुळे हा दौरा पुढे जाऊ शकला नाही.
महत्वाच्या बातम्या
फडणवीस मंत्रीमंडळाची संभाव्य यादी आली समोर; पहा कुणाकुणाची लागणार मंत्रीपदी वर्णी
आज चाणक्य लाडू खात असले तरी…; साऊथच्या ‘या’ अभिनेत्याने उद्धव ठाकरेंचे केले तोंडभरुन कौतूक
काॅंग्रेस राष्ट्रवादीमुळे नाही, तर ‘या’ गोष्टीचा राग शिंदेंच्या डोक्यात होता, त्यामुळे त्यांनी बंड केलं




