Shivsena: शिवसेना नेते आणि राज्यसभा खासदार संजय राऊत यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. त्यांना सत्र न्यायालयातून जामीन मिळाला आहे. मुंबईच्या पीएमएलए कोर्टाने जामीन अर्जाला परवानगी दिली आहे. पत्रा चाळ घोटाळा प्रकरणात अटक करण्यात आलेले संजय राऊत सध्या आर्थर रोड कारागृहात न्यायालयीन कोठडीत आहे. तर 100 दिवसांनंतर संजय राऊत यांनी जामीन मंजूर झाला आहे.
विशेष म्हणजे याआधी न्यायालयाने 2 नोव्हेंबर रोजी मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटकेत असलेले शिवसेना खासदार संजय राऊत यांच्या जामीन अर्जावरील निर्णय राखून ठेवला होता. अखेर आज म्हणजेच 9 नोव्हेंबर रोजी निकाल देण्यात आला आहे.
दरम्यान, संजय राऊत यांना ईडीने 1 ऑगस्ट रोजी मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्याअंतर्गत (पीएमएलए) अटक केली होती. त्याचवेळी 31 जुलै रोजी ईडीने संजय राऊत यांच्या घरासह अनेक ठिकाणी छापे टाकले होते आणि या संदर्भात त्यांच्या कुटुंबीयांचीही चौकशी करण्यात आली होती.
त्याचवेळी, या छाप्यात ईडीने त्याच्या घरावरही छापे टाकले होते. तर 50 लाख रुपयांची रोख रक्कम जप्त करण्यात आली होती. यापुर्वी शिवसेना नेते आणि खासदार संजय राऊत यांच्यावर भ्रष्टाचाराचे मोठे आरोप झाले आहेत. हे संपूर्ण प्रकरण मुंबईतील पत्रा चाळ येथील जमिनीवर बांधलेल्या फ्लॅटच्या जागी नवीन घरांच्या बांधकामात मोठ्या आर्थिक घोळाचे आहे.
महत्वाच्या बातम्या –
Devendra Fadanvis : शिवसेना बेईमान होती, त्यांच्या बेईमानीचा बदला मी घेतला, मला त्याचा आनंद ; फडणवी
bjp ;तर मी राजकारणातून संन्यास घेईन; भाजप खासदाराच्या वक्तव्याने पक्षश्रेष्ठींना फुटला घाम