Pankaja Munde: धक्कादायक! पंकजा मुंडेंनी वैद्यनाथ सहकारी साखर कारखाना परस्पर विकला? सल्लागार परमेश्वर गीतेंचा गंभीर आरोप

Pankaja Munde: बीड (Beed) जिल्ह्यातील राजकारणात एक धक्कादायक घडामोड समोर आली आहे. परळी (Parli) तालुक्यातील पांगरी (Pangari) येथील वैद्यनाथ सहकारी साखर कारखाना (Vaidyanath Sahakari Sakhar Karkhana) भाडेतत्त्वावर देण्यात आल्याचे सांगितले जात होते, मात्र प्रत्यक्षात त्याची विक्री करण्यात आल्याचा गंभीर आरोप होत आहे. या प्रकरणामुळे जिल्ह्यातील राजकीय वातावरणात मोठी खळबळ माजली आहे.

आरोप कोणाकडून करण्यात आला?

हा गंभीर आरोप अॅड. परमेश्वर गीते (Adv. Parmeshwar Gite) यांनी केला आहे. गीते यांनी काही काळ या कारखान्याचे कायदेशीर सल्लागार म्हणून काम पाहिले होते. त्यांचा दावा आहे की, “वैद्यनाथ साखर कारखाना भाड्याने दिल्याचे सांगण्यात आले, पण प्रत्यक्ष व्यवहार विक्रीचा झाला.”

पंकजा मुंडेंची भूमिका आणि पार्श्वभूमी

हा कारखाना भाजप (BJP) नेत्या पंकजा मुंडे (Pankaja Munde) यांच्या ताब्यात असून, तो शेतकऱ्यांच्या सोयीसाठी सुरू करण्यात आला होता. त्यांच्या वडिलांनी, दिवंगत गोपीनाथ मुंडे (Gopinath Munde) यांनी हा कारखाना ग्रामीण भागातील शेतकऱ्यांना उसाचं गाळप जवळ करता यावं आणि त्यांना योग्य मोबदला मिळावा, या उद्देशाने उभारला होता.

स्थानिकांचा उद्रेक

या कारखान्यावर हजारो शेतकरी आणि कामगार अवलंबून आहेत. कारखान्याची विक्री झाल्याच्या चर्चेमुळे परळी आणि पांगरी परिसरात चिंता आणि संतापाचं वातावरण आहे. स्थानिक लोकांच्या मते, “हा कारखाना विकल्यास आमच्या उपजीविकेवर गदा येईल.”

या प्रकरणी अॅड. परमेश्वर गीते (Adv. Parmeshwar Gite) यांनी बीड जिल्हाधिकाऱ्यांकडे (Beed District Collector) औपचारिक तक्रार दाखल केली आहे. त्यांनी मागणी केली आहे की, “कारखान्याची खरेदीखत प्रक्रिया तात्काळ स्थगित करण्यात यावी आणि चौकशी करण्यात यावी.”

या आरोपामुळे बीड जिल्ह्याच्या राजकारणात नवा वाद उफाळून आला आहे. पंकजा मुंडे यांच्या विरोधकांनी या प्रकरणावरून तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केल्या आहेत, तर समर्थकांनी या आरोपांवर स्पष्टीकरणाची मागणी केली आहे.