Share

‘या’ तीन खेळाडूंनी विराट कोहलीसाठी खोदला खड्डा, खराब फॉर्ममुळे होणार संघातून हकालपट्टी

भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार विराट कोहली(Virat Kohli) गेल्या काही काळापासून खराब फॉर्ममधून जात आहे. कोहली कसोटी, एकदिवसीय किंवा टी-20 या दोनही फॉरमॅटमध्ये आपल्या फलंदाजीने कमाल दाखवू शकत नाही.(three-players-dug-a-hole-for-virat-kohli-will-be-expelled-from-the-team-due-to-poor-form)

फलंदाजीतील सरासरीपेक्षा कमी कामगिरीमुळे आता विराट कोहलीच्या टीम इंडियातील(Team India) स्थानावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात आहेत. विशेषत: क्रिकेटच्या छोट्या फॉरमॅट, T20 मध्ये एकापेक्षा जास्त खेळाडूंनी त्याची जागा घेण्याचा दावा पुढे केला आहे.

गेल्या काही महिन्यांत सूर्यकुमार यादव(Suryakumar Yadav), श्रेयस अय्यर आणि दीपक हुडा यांनी टी-20 फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियासाठी चमकदार कामगिरी केली आहे. या तिन्ही फलंदाजांनी काही महिन्यांपूर्वी विराट कोहली राज्य करत असलेल्या भारतीय संघातील स्थानासाठी आपला दावा मांडला आहे.

त्यामुळेच आता टीम इंडियामध्ये तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करणाऱ्या कोहलीच्या जागेबाबत टीम इंडियामध्ये प्रश्न उपस्थित होऊ लागले आहेत. भारतीय क्रिकेट व्यवस्थापन यावर्षी ऑस्ट्रेलियात होणाऱ्या T20 विश्वचषकासाठी मजबूत संघाच्या शोधात आहे.

त्यामुळेच क्रिकेटच्या या फॉरमॅटमध्ये संघ व्यवस्थापन सातत्याने प्रयोग करत असते, जेणेकरून अधिक चांगली जुळवाजुळव करता येईल. याच कारणामुळे संघातील दीपक हुडा(Deepak Huda), सूर्यकुमार यादव आणि श्रेयस अय्यर या खेळाडूंनी टी-20 संघात आपली भक्कम दावेदारी मांडली आहे.

विशेषत: टी-20 फॉरमॅटमध्ये या खेळाडूंनी सातत्यपूर्ण कामगिरीने सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले आहे. यात पहिले नाव आहे दीपक हुड्डा, ज्याने टी-20 मध्ये तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना वेगळी छाप सोडली आहे.

त्याच्या शेवटच्या तीन डावांवर नजर टाकली तर त्याने 184 धावा केल्या आहेत, ज्यात आयर्लंडविरुद्ध(Irland) त्याच्या 104 धावांच्या शतकाचा समावेश आहे. आयर्लंडविरुद्धच्या दोन सामन्यांच्या मालिकेनंतर त्याला इंग्लंडविरुद्धच्या पहिल्या टी-20मध्ये खेळण्याची संधी मिळाली, ज्यामध्ये त्याने 33 धावा केल्या.

त्याच वेळी, श्रेयस अय्यर(Shreyas Ayyar) देखील टी-20 फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियासाठी येत आहे, जो आपल्या फलंदाजीने सर्वांना प्रभावित करतो. अय्यरने या वर्षात भारतासाठी एकूण 9 सामने खेळले आहेत ज्यात त्याने 323 धावा केल्या आहेत आणि यादरम्यान त्याने तीन अर्धशतके झळकावली आहेत.

याशिवाय सूर्यकुमार यादवला या वर्षी टी-20 मध्ये टीम इंडियासाठी एकूण 6 सामन्यांमध्ये फलंदाजीची संधी मिळाली ज्यामध्ये त्याने 161 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याने 65 धावांची अर्धशतकी खेळी खेळली.

दुसरीकडे विराट कोहलीबद्दल(Virat Kohli) बोलायचे झाले तर, या वर्षी तो टी-20 मध्ये फक्त दोन टी-20 सामने खेळण्यासाठी मैदानात आला होता ज्यामध्ये त्याने 69 धावा केल्या आहेत. अशा स्थितीत कोहलीची ही कामगिरी पाहता, त्याची जागा घेण्यासाठी टीम इंडियात दावेदारांची स्पर्धा सुरू आहे, असे खात्रीने म्हणता येईल.

ताज्या बातम्या खेळ

Join WhatsApp

Join Now