Share

कौतुकास्पद! भरती होण्याचे स्वप्न पूर्ण झाले नाही म्हणून उघडला ढाबा, आता सैनिकांना देतोय मोफत जेवण

आजकाल रायसेन जिल्ह्यातील बारी शहरातील महामार्गावरील एक ढाबा लष्कराच्या वाहनांसाठी मुक्काम केंद्र बनला आहे. या ढाब्यावर अनेकदा लष्कराची वाहने आणि ट्रक उभे असल्याचे दिसून येते. हा ढाबा महामार्गावर आहे, तसेच येथे सैनिकांसाठी जेवण मोफत आहे. हा ढाबा उघडण्याची कथाही तितकीच रंजक आहे. ज्यांनी हा ढाबा उघडला त्यांचे स्वप्न होते की सैन्यात जाऊन देशसेवा करावी.(the-dream-of-enlisting-has-not-come-true-giving-free-meals-to-soldiers)

सैन्यात भरती होण्याची संधी न मिळाल्याने तरुणाने वडिलांच्या नावाने ढाबा उघडला. यासोबतच येथील सैनिकांना मोफत जेवण देण्याचा निर्णय घेण्यात आला. महामार्गावरून जाणारी लष्कराची वाहने या ढाब्यावर निश्चितच थांबतात. बारी शहरातील रहिवासी अरविंद चौहान यांनी सांगितले की, त्यांना लहानपणापासून सैन्यात जाऊन देशाचे रक्षण करण्याची इच्छा होती. अनेकवेळा प्रयत्न करूनही त्यांची सैन्यात निवड झाली नाही, तेव्हाही त्यांच्या मनात देशप्रेमाची भावना कायम होती.

वडिलांच्या निवृत्तीनंतर त्यांनी ढाबा उघडण्याचा निर्णय घेतला. चार महिन्यांपूर्वी सुरू झालेल्या या ढाब्यावर सैनिक जेवण करण्यासाठी येतात. पिता-पुत्रांची देशभक्ती पाहून सैनिकही त्यांना सलामी देतात. 2016 मध्ये अरविंदचे वडील नगर परिषद बारीमधून सहाय्यक महसूल निरीक्षक म्हणून सेवानिवृत्त झाले. निवृत्तीनंतर घरी राहिल्याने शारीरिक हालचाली कमी झाल्या, त्यामुळे त्यांना रक्तदाबासारख्या काही समस्या जाणवू लागल्या.

अशा स्थितीत त्यांनी महामार्गावरील आपल्या जमिनीवर ढाबा उघडण्याचा बेत आखला. अरविंदनेही वडिलांचे म्हणणे मान्य केले आणि सांगितले की बाबा, मला सैन्यात जाता आलं नाही, त्यामुळे आता आपण आपल्या ढाब्यावर सैनिकांना मोफत जेवण देऊ. अरविंद हे नगर परिषदेत संगणक परिचालक म्हणून कार्यरत आहेत.

ढाब्यावर मोठ्या संख्येने सैनिक जेवण करण्यासाठी येतात. तिथे जाताना ते ढाबा चालकाला नमस्कार करतात. अरविंद चौहान म्हणाले की, आई-वडील आणि सैनिक बांधवांचे ऋण आपण कधीही फेडू शकत नाही. आई-वडील आपल्याला जन्म देतात, परंतु सैनिक आपले शत्रूंपासून संरक्षण करतात. हे लक्षात घेऊन मी माझ्या वडिलांच्या नावाने ढाबा सुरू केला. जबलपूरमधून लष्कराची अनेक वाहने दररोज जातात. लष्कराची पाच ते आठ वाहने दिवसाला येतात.

त्याच वेळी, ढाब्यावर जेवण करणारे शिपाई ढाबा मालकाच्या वडिलांसोबत नक्कीच फोटो काढतात. ते सर्व फोटो अरविंद चौहान यांनी जतन केली आहेत. यासोबतच ढाब्याच्या जेवणाचे कौतुक करताना जवान थकत नाहीत. ढाब्यावर सैनिकांव्यतिरिक्त सर्वसामान्य नागरिकांचीही मोठी गर्दी असते. ढाबा चालकाच्या उपक्रमाचे कौतुक करताना सर्वांनाच अभिमान वाटतो.

यापूर्वी लष्कराचे आठ ट्रक जवान अरविंद चौहान यांच्या ढाब्यावर पोहोचले होते. ते जबलपूर कॅम्पमधून आले होते. अरविंद आणि त्यांचे वडील पी.एस.चौहान यांच्यासह संपूर्ण कर्मचाऱ्यांनी सैनिकांना प्रेमाने जेवण दिले. बिल देण्याची वेळ आली तेव्हा ढाब्याचे संचालक पी.एस.चौहान यांनी बाहेरील फलकाकडे बोट दाखवत हा ढाबा सैनिकांसाठी मोफत असल्याचे सांगितले. त्यांचे म्हणणे ऐकून एक शिपाई म्हणाला की तुम्ही बिल घेत नसाल तर इथे दानपेटी ठेवा, आम्ही त्यात गुप्त दान करू. यावर ढाबा चालकाने उत्तर दिले की, देवाच्या कृपेने आम्हाला देशसेवा करण्याची प्रेरणा मिळाली आहे, ती आम्ही आयुष्यभर करू.

महत्वाच्या बातम्या-
केसर दा ढाबा: १०० वर्षे जुना असा ढाबा ज्याचे लाला लजपत राय आणि पंडित नेहरूही होते फॅन
सोसायटीतील पराभव लागला जिव्हारी! काॅंग्रेस कार्यकर्त्याने राष्ट्रवादी कार्यकर्त्याचा ढाबाच पेटवला
सावधान! या पदार्थाच्या सेवनाने गळतात केस, पुरूष-महिलांनी पाळावा डॉक्टरांचा हा सल्ला
राज्यमंत्री बच्चू कडु यांना मातृशोक फेसबुक पोस्ट करत व्यक्त केल्या भावना, म्हणाले.. 

ताज्या बातम्या इतर

Join WhatsApp

Join Now