इंदूर-आधारित सेरोसॉफ्ट सोल्युशन्स प्रायव्हेट लिमिटेडने SIDBI Venture Capital Limited (SVCL) कडून 30 कोटी रुपयांचा निधी उभारला आहे. B2B Enterprise SaaS (Software-as-a-Service) कंपनीचे प्रमुख उत्पादन Academia ERP हे सर्व शैक्षणिक आणि प्रशासकीय क्रियाकलाप व्यवस्थापित करण्यासाठी ERP/SIS (Student Information System) उपाय आहे. हे शैक्षणिक संस्थांना कोणत्याही विद्यार्थ्याच्या संपूर्ण नोंदी ठेवण्यास, विद्यार्थ्यांचे मूल्यमापन करण्यास आणि निकालाचे व त्यांच्या प्रगतीचे विश्लेषण करण्यास मदत करते. त्याच बरोबर, ते सर्व भागधारकांना एकाच एकात्मिक व्यासपीठावर शैक्षणिक परिसंस्थेमध्ये आणते. Arpit Barjatya, Nidhi, Educational Institute, Amit Pamnani
अर्पित बडजात्या यांनी 2008 मध्ये कंपनीची स्थापना केली होती. त्यांनी अमेरिकेतील पर्ड्यू विद्यापीठ आणि आयआयएम-कलकत्ता येथे शिक्षण घेतले आहे. त्यांना लंडनमधील जेपी मॉर्गन आणि भारतातील एक्सेंचर स्ट्रॅटेजी येथे कॉर्पोरेट नोकरीचा अनुभव आहे. त्याच वेळी, सीओओ म्हणून कंपनीत रुजू झालेले सिद्धार्थ बडजात्या, यूएससी लॉस एंजेलिसमधून पदव्युत्तर पदवी प्राप्त आहे आणि गोल्डमन सॅक्समध्ये कॉर्पोरेट नोकरीचा अनुभव आहे.
नवीन निधीबद्दल बोलताना, सेरोसॉफ्टचे सीईओ अर्पित बडजात्या म्हणाले, कंपनीचे 20 देशांमध्ये 300 पेक्षा जास्त शैक्षणिक क्लायंट आहेत आणि पुढील 3-5 वर्षांत 1000 क्लायंटपर्यंत पोहोचण्याची अपेक्षा आहे. शैक्षणिक संस्था मजबूत, वैशिष्ट्यपूर्ण, विश्लेषण-सक्षम आहे. हे एक वापरकर्ता-विशिष्ट उत्पादन आहे जे शैक्षणिक संस्थांचे शिक्षण आणि प्रशासन कार्यांमध्ये डिजिटल परिवर्तन करण्यास सक्षम करते.
अर्पित पुढे म्हणाले, आम्ही अनेक देशांमध्ये अकादमीचा जलद परिवर्तन पाहत आहोत, जिथे आम्ही आमच्या क्षेत्रातील काही मोठ्या नेत्यांचे नेतृत्व करत आहोत. आमचे अत्याधुनिक तंत्रज्ञान, समृद्ध वैशिष्ट्ये, प्रगत अहवाल, उत्कृष्ट ग्राहक सेवा आणि मूल्य-चालित दृष्टीकोन या सर्व गोष्टींमुळे ग्राहक आमच्यावर प्रेम करतात.
त्याचे इन्व्हेस्टमेंट बँकर आणि सल्लागार अमित पमनानी, मुख्य गुंतवणूक अधिकारी, स्वस्तिका इन्व्हेस्टमार्ट लिमिटेड यांनी सांगितले की, ही एक साखळी A फंडिंग राऊंड आहे ज्याचे अज्ञात मूल्यांकन आहे. कंपनी या निधीचा वापर उत्तर अमेरिका, युरोप आणि ऑस्ट्रेलियाच्या प्रमुख बाजारपेठांमध्ये जागतिक विकासाला गती देण्यासाठी, उत्पादनामध्ये नवीन वैशिष्ट्ये जोडण्यासाठी आणि एडटेक स्पेसमधील काही अनुभवी व्यावसायिकांना संघात जोडण्यासाठी करेल.
स्केलेबल आणि टिकाऊ स्टार्टअप्ससाठी बाजारात निधीची कमतरता नाही. गेल्या 12 महिन्यांतील हा आमचा चौथा स्टार्टअप फंडिंग व्यवहार आहे. निधीबाबत बोलताना, SIDBI व्हेंचरचे CEO, SP सिंह म्हणाले, आम्हाला सेरोसॉफ्ट, भारतातील आघाडीच्या शैक्षणिक ERP/SaS कंपनीसोबत भागीदारी करताना आनंद होत आहे. हे जागतिक स्तरावर सर्वोच्च ग्राहकांना सेवा देत आहे.
आमचा विश्वास आहे की संस्थापकांनी एक उत्कृष्ट शाश्वत व्यवसाय तयार केला आहे आणि ते जागतिक स्तरावर विस्तार करण्यास आणि जागतिक स्तरावर स्पर्धात्मक खेळाडू बनण्यास तयार आहेत. निर्यात बाजार वाढविण्यावर लक्ष केंद्रित करणार्या एमएसएमईसाठी असलेल्या “उभरते सितारा फंड” (Ubharte Sitaare Fund) मधील ही आमची दुसरी गुंतवणूक आहे.
महत्वाच्या बातम्या-
Pune : पुण्यातील राजकारणी इतके निर्लज्ज कसे? ‘त्या’ पार्टीनंतर नागरीकांचा संतप्त सवाल
Narayan Rane : चार आण्याच्या नाण्यावर नारायण राणेंचा फोटो टाकणे पडले महागात
BJP : “शिंदे-फडणवीस गुजरातचे एजंट आहे, ते उद्योग प्रकल्पांसाठी मुंबईसुद्धा गुजरातला देऊन टाकतील”