Nitish kumar | नितीश कुमार यांनी कृषिमंत्री सुधाकर सिंह यांना झापल्यानंतर त्यांनी थेट राजीनामा देण्याचीच धमकी दिली. किंबहुना, नितीश कुमार यांनी अलीकडच्या काळात सुधाकर सिंह यांनी केलेल्या वक्तव्यावर व्यत्यय आणत असे वक्तव्य करणे योग्य नसल्याचे म्हटले आहे. सीएम नितीश यांनी असे सांगताच कृषिमंत्र्यांनी पलटवार केला.
मिळालेल्या माहितीनुसार सुधाकर सिंह म्हणाले की, असे असेल तर मी राजीनामा देतो. 17 वर्षात पहिल्यांदाच एखाद्या मंत्र्याने मुख्यमंत्री नितीश यांना अशी धमकी दिली. सुधाकर सिंह यांनी सीएम नितीश यांना थेट प्रत्युत्तर देत मी जे काही बोलतोय ते सत्य असल्याचं म्हटलं आहे.
कृषी विभागातील सर्व अधिकारी चोर असून मी चोरांचा सरदार झालो हे वास्तव आहे. सुधाकर सिंह यांच्या थेट उत्तरामुळे सीएम नितीश यांच्यासह संपूर्ण मंत्रिमंडळ काही काळ स्तब्ध झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. वास्तविक, मंगळवारी नितीश मंत्रिमंडळाची बैठक बोलावण्यात आली होती.
या बैठकीला मंत्रिमंडळातील सर्व सदस्य उपस्थित होते. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, मंत्रिमंडळाची बैठक संपल्यानंतर नितीश कुमार यांनी कृषिमंत्री सुधाकर सिंह यांना सांगितले की, तुम्ही काय बोलत आहात. तुम्ही नीट विचार करूनच माध्यमांसमोर निवेदन द्यावे.
त्यावर सुधाकर सिंह म्हणाले की, ते जे काही बोलत आहेत ते बरोबर बोलत आहेत. मी माझा शब्द मागे घेणार नाही. मी जे बोललो त्यावर मी ठाम आहे आणि पुढेही हेच करत राहीन. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, सुधाकर सिंह सीएम नितीश कुमार यांना उत्तर देत असताना डेप्युटी सीएम तेजस्वी यादव देखील उपस्थित होते.
मुख्यमंत्री नितीशकुमार यांना प्रत्युत्तर दिल्यानंतर सुधाकर सिंह तेथून निघून गेले. सुधाकर सिंह यांचे उत्तर ऐकून नितीशकुमार थक्क झाले, तर तेजस्वी यादव शांतपणे बघत आणि ऐकत राहिले. एका खाजगी वृत्तसंस्थेशी बोलताना सुधाकर सिंह म्हणाले की, त्यांनी राजीनामा देण्याची धमकी दिली नाही किंवा मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत याबाबत मुख्यमंत्र्यांशी बोललेही नाही.
या मुद्द्यावर नितीश कुमार यांनी आरजेडी सुप्रीमो लालू यादव यांच्याशीही चर्चा केल्याचे वृत्त आहे. दोघांमध्ये काय झाले याबाबत कोणतीही माहिती नाही. मात्र, सायंकाळी उशिरा लालू यादव यांनी सुधाकर सिंह यांना राबरी निवासस्थानी बोलावले होते. वास्तविक, सुधाकर सिंह हे गेल्या तीन दिवसांपासून चर्चेत आहेत.
रविवारी कैमूर ब्लॉकमध्ये पोहोचलेले कृषी मंत्री शेतकर्यांना संबोधित करताना म्हणाले की, कृषी विभागाचे लोक चोर आहेत आणि ते स्वत: चोरांचे सरदार आहेत. एवढेच नाही तर, सुधाकर सिंह यांनी पूर्ण मंचावरून सांगितले की, त्यांच्यावरतीही अनेक सरदार आहेत.
सुधाकर सिंह म्हणाले की, सरकार तेच जुने आहे आणि त्याच्या पद्धतीही जुन्या आहेत. अशा परिस्थितीत जनतेला सतत सावध करावे लागेल. ज्या शेतकऱ्यांना भाताची चांगली लागवड करायची आहे, ते बिहार राज्य बियाणे महामंडळाचे भात बियाणे घेत नाहीत, काही कारणाने घेतले तरी ते आपल्या शेतात टाकत नाहीत.
बियाणे महामंडळ शेतकऱ्यांना दिलासा देण्याऐवजी दीडशे कोटी रुपयांचा चुराडा करत असल्याचे त्यांनी मंचावर सांगितले. पाटणा येथील पत्रकारांनी कृषिमंत्री सुधाकर सिंह यांच्या वक्तव्यावर विचारले असता ते म्हणाले की, मी माझ्या विधानावर ठाम आहे. मी जे काही बोललो, त्यावर ठाम आहे.
परिस्थिती कशीही असो, मी तेच बोलणार. हे मी माझ्या फेसबुक लाईव्हमध्येही हेच सांगितले. तुम्ही (मीडिया) तुम्हाला हवे ते चालवा, पण जनतेने मला निवडून पाठवले आहे. मी माझ्या विधानावर ठाम आहे, त्याशिवाय मला काही बोलायचे नाही.
महत्वाच्या बातम्या
Shinde Group : शिंदे गटातील बड्या मंत्र्याचा भ्रष्टाचार आला समोर; जावयाच्या माध्यमातून झाला मोठा घोटाळा
Sanjay Shirsat : मंत्रीपद नाकारल्यानंतर संजय शिरसाटांना पुन्हा धक्का; एकनाथ शिंदेंनी पुन्हा डावललं
Mumbai: मुंबईत बाळासाहेब ठाकरेंच्या नावाने २२७ दवाखाने सुरु करणार, रुग्णांना मिळणार मोफत उपचार
Congress: अखेर काँग्रेस फुटलीच! माजी मुख्यमंत्र्यांसह तब्बल आठ आमदार करणार भाजपमध्ये प्रवेश