IPL 2023 (IPL 2023) चा 31 वा सामना मुंबई इंडियन्स आणि पंजाब किंग्ज (MI vs PBKS) यांच्यात वानखेडे स्टेडियमवर खेळला गेला जिथे पंजाबने मुंबईचा 13 धावांनी पराभव केला. या सामन्यात (MI vs PBKS) कर्णधार रोहित शर्माने नाणेफेक जिंकून गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला.
प्रथम फलंदाजी करताना पंजाबने 20 षटकांत 8 गडी गमावून 214 धावा केल्या. मुंबई इंडियन्स आणि पंजाब किंग्ज (MI vs PBKS) यांच्यातील सामन्यात नाणेफेक गमावल्यानंतर पंजाबची सुरुवात खास नव्हती. मॅथ्थू ११ तर प्रभसिमरन सिंग २६ धावा करून बाद झाला.
यानंतर अथर्व 29 धावा करून बाद झाला, त्यानंतर कर्णधार सॅम कुरनने आघाडी घेतली. त्याने अर्धशतक झळकावले. सॅमने 29 चेंडूंत 4 षटकार-5 चौकारांच्या मदतीने 55 धावा केल्या. त्याचवेळी, हरप्रीतने 28 चेंडूत 4 चौकार आणि 2 षटकारांच्या मदतीने 41 धावांची खेळी केली.
शेवटी जितेश शर्मा 25 धावा करून बाद झाला. या सामन्यात (MI vs PBKS) मुंबई इंडियन्सच्या पीयुश चावला आणि कॅमेरून ग्रीनने 2-2 विकेट घेतल्या, तर अर्जुन तेंडूलकर आणि जेसन आणि जोफ्रा आर्चर यांनी 1-1 विकेट घेतल्या.
मुंबई इंडियन्स आणि पंजाब किंग्ज (MI vs PBKS) यांच्यातील सामन्यात 215 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना मुंबई इंडियन्सची सुरुवात चांगली झाली नाही. इशान किशन 1 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. यानंतर रोहित आणि कॅमेरून ग्रीनने डाव सांभाळला.
हिटमॅन 27 चेंडूत 3 षटकार-4 चौकारांच्या मदतीने 44 धावा करून बाद झाला. यानंतर कॅमेरून ग्रीन 43 चेंडूत 6 चौकार आणि 3 षटकारांच्या मदतीने 67 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. त्याचवेळी सूर्यकुमार यादवनेही अर्धशतक झळकावले.
हा सामना मुंबईच्या वानखेडे स्टेडियमवर खेळला गेला. या सामन्यात कर्णधार रोहित शर्माने नाणेफेक जिंकून सॅम करन अँड कंपनीच्या संघाला प्रथम फलंदाजीसाठी आमंत्रित केले. प्रथम फलंदाजी करताना पंजाबची सुरुवात खराब झाली.
पण, नंतर सॅम कुरन आणि हरप्रीत भाटिया यांनी आपल्या वेगवान फलंदाजीने मुंबई संघाच्या गोलंदाजांचा धुव्वा उडवला. कुरन आणि हरप्रीत यांच्यात ९२ धावांची स्फोटक भागीदारी झाली. दोघांच्या धडाकेबाज भागीदारीमुळे पंजाब संघाने हिटमॅन अँड कंपनीसमोर 215 धावांचे लक्ष्य ठेवले.
प्रत्युत्तरात मुंबईचा संघ 201 धावाच करू शकला. या सामन्यात पंजाबने मुंबई इंडियन्सचा 13 धावांनी पराभव केला. सामन्याच्या सुरुवातीलाच मुंबईचा कर्णधार रोहित शर्माचा प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय खूपच प्रभावी ठरत असल्याचे दिसत होते.
सुरुवातीला 18 धावांवर मॅथ्यू शॉटची विकेट पडल्याने पंजाबचा संघ आता बॅकफूटवर येईल असे वाटत होते. पण, अथर्व तायडे आणि प्रभासिमरन यांच्या अर्धशतकी भागीदारीने संघाची धुरा सांभाळली. मात्र, प्रभसिमरन, तायडे आणि लिव्हिंगस्टोन 10 धावांवर बाद झाल्यानंतर मुंबईने पुन्हा एकदा सामन्यात पुनरागमन केले.
यानंतर मैदानात उतरलेल्या हरप्रीत ब्रार आणि कर्णधार सॅम कुरन यांच्या आक्रमक खेळीमुळे सामन्यात एकही बळी गेला नाही. 28 चेंडूत 41 धावा करून हरप्रीत बाद झाला. त्याचवेळी कुरनने ५५ धावांची अर्धशतकी खेळी खेळली. त्याने 26 चेंडूंचा सामना करत 55 धावांची धडाकेबाज खेळी केली.
त्याच्या खेळीत 5 चौकार आणि 4 आकाशी षटकारांचा समावेश होता. दोन्ही एकाच टोकाला, जितेश शर्माने 357 च्या स्ट्राईक रेटने फलंदाजी करताना अवघ्या 7 चेंडूत 25 धावांची खेळी केली. त्याच्या दमदार खेळीमुळे पंजाबने हिटमॅन अँड कंपनीसमोर २१५ धावांचे मोठे लक्ष्य ठेवले.
पॉवरप्लेमध्ये मुंबईच्या गोलंदाजांनी पंजाब किंग्जवर जबरदस्त दबाव टाकला. डावाच्या तिसऱ्या षटकातच मुंबईला पहिले यश मिळाले. मात्र, त्यानंतर त्याने काही प्रमाणात धावांवर अंकुश ठेवला. पण, अर्जुन तेंडुलकरच्या षटकात ३१ धावांनी सामन्याची दिशा बदलली.
अर्जुन मुंबईसाठी सर्वात महागडा गोलंदाज ठरला, त्याने 3 षटकात 48 धावा दिल्या. याशिवाय फिरकी गोलंदाज पियुष चावला आणि वेगवान गोलंदाज ग्रीन यांनी सर्वाधिक 2-2 बळी घेतले. त्याचवेळी बेहरेनडॉर्फ आणि आर्चर यांनी 1-1 अशी बरोबरी साधली.
लक्ष्याचा पाठलाग करताना मुंबईची पहिली विकेट अवघ्या 8 धावांवर पडली. इशान किशन अवघ्या 1 धावा करून झेलबाद झाला. यानंतर क्रीजवर आलेल्या कॅमेरून ग्रीन आणि रोहित शर्मा यांनी दुसऱ्या विकेटसाठी ७६ धावांची भागीदारी केली. या दोन्ही खेळाडूंनी पंजाबच्या गोलंदाजीला खिंडार पाडले.
मात्र, यावेळी रोहित शर्माचे अर्धशतक केवळ 6 धावांनी हुकले आणि 44 धावा करून तो लियाम लिव्हिंगस्टोनचा बळी ठरला. रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर सूर्यकुमार यादवने आपल्या बॅटने ताकद दाखवली. त्याने येताच आपल्या अतरंगी शैलीत फलंदाजी सुरू केली.
मात्र, त्याची ही शानदार खेळी संघाला फारशी मदत करू शकली नाही आणि एका रोमहर्षक सामन्यात संघाला पराभवाचा सामना करावा लागला. पंजाब किंग्जने हा सामना 13 धावांनी जिंकला. अर्शदीप सिंगने शेवटच्या षटकात अप्रतिम गोलंदाजी करत मुंबईच्या तिलक वर्मा आणि नेहल बधेराला क्लीन बोल्ड करून पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले.
या सामन्यात अर्शदीपने शानदार गोलंदाजी करत 4 षटकात 29 धावा देत 4 मोठे बळी घेतले. मुंबईचा संघ 20 षटकांत केवळ 201 धावाच करू शकला.