मार्वल युनिव्हर्सने आपल्या सुरुवातीच्या सीरीजपासून प्रेक्षकांना अनेक सुपरहिरोची ओळख करून दिली आहे. यासोबतच असे अनेक खलनायकही समोर आले, जे बघता बघता लोकांच्या पसंतीस उतरले. अॅव्हेंजर्स मालिकेतील सुपरव्हिलन थानोसच्या आगमनापासून, प्रेक्षक सतत सुपरहिरोसाठी एक मजबूत आव्हान पाहण्यासाठी उत्सुक आहेत. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की मार्वल आता त्याच्या आगामी सुपरव्हिलेन्स सिरीज तयार करत आहे. मात्र, या खलनायकांची नकारात्मक व्यक्तिरेखा दाखवण्याऐवजी मार्वल त्यांना अँटी हिरो म्हणून सादर करत आहे.(Marvel brings the most dangerous superhero)
मार्वलने स्पायडरमॅन मालिकेतील खलनायकांसोबत पहिले काही प्रयोग केले आहेत. यामुळेच स्पायडरमॅनचा ज्ञात शत्रू ‘वेनम’ हा कॉमिक बुक्स पाहून प्रेक्षकांचा आवडता अँटी-हिरो बनला. त्याच वेळी, आता मार्वलने आपला नवीन चित्रपट मॉर्बियस आणला आहे, ज्यामध्ये स्पायडरमॅन सीरीजमधील आणखी एक व्हॅम्पायर खलनायक मॉर्बियसचे पात्र अँटी-हिरो म्हणून सादर केले गेले आहे.
हा खलनायक यापूर्वी मार्वल युनिव्हर्सच्या स्पायडरमॅन मालिकेत दिसला आहे. ‘द अमेझिंग स्पायडर मॅन’मध्ये मॉर्बियस या व्यक्तिरेखेची पहिल्यांदाच प्रेक्षकांना ओळख झाली. मात्र, त्यानंतर ना या खलनायकाचे पात्र नीट दाखवले गेले ना त्याचे गुण उघडपणे मांडले गेले. यामुळे मार्वलने या खलनायकावर वेगळा चित्रपट बनवण्याचा निर्णय घेतला आहे. हे पात्र विकसित करण्याची मार्वलची उत्सुकता यावरून समजू शकते की मॉर्बियसच्या भूमिकेसाठी, स्टुडिओने हॉलीवूडचा सुप्रसिद्ध अभिनेता जेरेड लेटोचा अज्ञात चेहरा बदलला आहे. लिटोने यापूर्वी डीसी युनिव्हर्स चित्रपट ‘द सुसाइड स्क्वाड’मध्ये जोकरची भूमिका साकारली आहे.
स्पायडरमॅनच्या दुनियेचा हा खलनायक म्हणजे नोबेल पारितोषिक विजेते शास्त्रज्ञ, ज्याला लोक डॉ मॉर्बियस या नावाने ओळखतात. त्याला रक्ताचा दुर्मिळ विकार आहे आणि तो त्याच्या आजारावर उपाय शोधण्याचा सतत प्रयत्न करत असतो. एके दिवशी मॉर्बियस आपल्या रोगापासून मुक्त होण्यासाठी व्हॅम्पायर बॅटचा डीएनए त्याच्या शरीरात टोचतो, त्यानंतर तो भयानक जिवंत व्हॅम्पायर बनतो. व्हॅम्पायर झाल्यानंतर त्याच्यामध्ये विविध प्रकारच्या शक्ती येतात.
आता असा अंदाज वर्तवला जात आहे की या सुपरव्हिलनवर मालिका बनवण्यासोबतच मार्वल त्यांना स्पायडरमॅन मालिकेसह क्रॉसओवर देखील करू शकते. म्हणजेच व्हेनम आणि मॉर्बियस यांच्यातील स्पायडरमॅनची लढत प्रेक्षकांना स्वतंत्रपणे किंवा एकाच चित्रपटात पाहायला मिळेल. याची झलक नुकत्याच आलेल्या स्पायडर-मॅन चित्रपटात पाहायला मिळाली, जेव्हा पोस्ट क्रेडिट सीनमध्ये व्हेनमची झलक दाखवण्यात आली. मॉर्बियस यशस्वी झाल्यानंतर त्याला स्पायडरमॅन युनिव्हर्समध्येही संधी दिली जाईल, अशी अपेक्षा आहे.
मॉर्बियसच्या आधीही मार्वलने स्पायडरमॅन मालिकेत अनेक खलनायकांची ओळख करून दिली आहे. हे सर्व लढत असताना पीटर पार्करला (स्पायडरमॅन) अनेक अडचणींचा सामना करावा लागला. याआधी मालिकांमध्ये ‘द लिझार्ड’, ‘सँडमॅन’, ‘डॉ. ऑक्टोपस’, ‘द वल्चर’, ‘इलेक्ट्रो’, ‘मिस्टेरियो’, ‘गोब्लिन’ आणि ‘व्हेनम’ या खलनायकांनी स्पायडरमॅनला आव्हान दिले आहे. आता स्पायडरमॅनवर ‘मॉर्बियस’ भारी पडणार की त्याच्यापुढे गुडघे टेकणार हे पाहावं लागेल.
महत्वाच्या बातम्या-
सावळे लोक अभिनय करू शकत नाही का? बॉलिवूडमधील वर्णभेदावर नवाजुद्दीनने साधला निशाणा
नशीबाचा खेळ! मुलीने सरकारी नोकरीसाठी केली ६.७० लाखांची पुजा, पण मिळालीच नाही नोकरी
मिलिंद गवळी यांना अभिनयात यश मिळावं, यासाठी त्यांच्या सासूबाई करायच्या हे काम; अभिनेत्याने सांगितला किस्सा
काय सांगता! या पेनी स्टॉकमुळे ८ लाखांचे झाले ३ कोटी; ३ वर्षात दिला तब्बल ३५ टक्क्यांपेक्षा जास्त परतावा