केएल राहुलने लखनऊ (Lucknow) आधारित आयपीएल (IPL) संघासोबत 17 कोटी रुपयांचा करार करून इतिहासाच्या पुस्तकात आपले नाव कोरले आहे. लखनऊचा पहिला पसंतीचा राहुल एका सीजनमध्ये संयुक्तपणे सर्वाधिक कमाई करणारा खेळाडू ठरला आहे. राहुलशिवाय कोहलीला चार सत्रांसाठी 17 कोटी रुपये मिळाले. (Lucknow made KL Rahul captain)
नव्याने तयार झालेल्या संघाचा कर्णधार बनलेला राहुल (KL Rahul) आयपीएल संघाचा लीडर म्हणून तिसरा सीजन खेळणार आहे. IPL 2022 च्या लिलावापूर्वी 17 कोटी रुपयांनी राहुल सर्वाधिक कमाई करणारा खेळाडू बनला. रोहित शर्मा, रवींद्र जडेजा आणि ऋषभ पंत यांना त्यांच्या फ्रेंचायझीने कायम ठेवले होते, परंतु तिघांनाही 16 कोटी रुपये मिळतील.
त्याच वेळी, 2018 ते 2021 सीजनमध्ये दरवर्षी 17 कोटी रुपये कमावणाऱ्या कोहलीला आरसीबीने 15 कोटी रुपयांमध्ये कायम ठेवले आहे. 2018 ते 2021 या हंगामात 11 कोटी रुपये कमावणाऱ्या राहुलला 6 कोटी रुपयांची वाढ मिळणार आहे. राहुल हा आयपीएल 2018 नंतरच्या सर्वोत्तम सलामीवीरांपैकी एक असला तरी कर्णधारपदाच्या बाबतीत त्याचा संघर्ष सुरूच होता.
राहुल पंजाबला लीग फेरीत एकदाही पुढे नेऊ शकला नाही. मात्र, मार्कस स्टॉइनिस आणि रवी बिश्नोई (Ravi Bishnoi) हेही लखनऊमध्ये राहुलसोबत जोडले गेले आहेत. आयपीएल 2021 मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सचा भाग असलेल्या स्टॉइनिसला 9.2 कोटी रुपये दिले जातील. राहुलच्या नेतृत्वाखाली पंजाबमध्ये खेळलेल्या रवी बिश्नोईला 4 कोटी रुपये मिळणार आहेत.
रवी बिश्नोई पंजाब किंग्जसोबत 2 कोटी रुपयांना जोडला गेला होता. लखनौचा संघ 58 कोटी रुपयांसह आयपीएल 2022 मेगा लिलावात प्रवेश करेल. लखनौ आयपीएल संघाने आपल्या संपूर्ण प्रशिक्षक स्टाफचा खुलासा केलेला नाही. फ्रँचायझीने एवढी पुष्टी केली आहे की अँडी फ्लॉवर गौतम गंभीर आणि विजय दहियासोबत साइन अप करत आहे.
फ्लॉवर संघाचे मुख्य प्रशिक्षक असतील, तर गंभीर मार्गदर्शकाची भूमिका बजावेल. दहिया यांना सहाय्यक प्रशिक्षक म्हणून जोडण्यात आले आहे. गंभीर हा दोन वेळा आयपीएल विजेता कर्णधार आहे. त्याच्या नेतृत्वाखाली त्याने कोलकाता नाईट रायडर्सला 2012 आणि 2014 मध्ये विजेतेपद मिळवून दिले.
महत्वाच्या बातम्या-
ज्या नवरा-बायकोसाठी फडणवीसांनी पर्रिकरांना डावललं, तेच आता पक्के अडकले; भाजपवर नामुष्की
फौजी पित्याने मुलीच्या बलात्काराचा घेतला बदला, भर कोर्टातच आरोपीला घातल्या गोळ्या
अखिलेशने खेळला मोठा डाव; योगींविरोधात उतरवली त्यांच्याच राजकीय वारसदाराची बायको
उत्पल पर्रीकरांनी मोदी-शहांनाही नाही जुमानले! घेतला ‘हा’ अनपेक्षीत निर्णय; भाजपला हादरा