डॉ. रोशन जेकब, 2004 बॅचच्या IAS अधिकारी, ज्यांनी कोरोना संक्रमण काळात आपत्कालीन अधिकारी म्हणून काम केले होते, ते आता लखनऊचे विभागीय आयुक्त आहेत. लखनौमध्ये रात्री उशिरापासून सुरू असलेल्या मुसळधार पावसामुळे पहाटे चार वाजण्याच्या सुमारास डॉ. रोशन जेकब यांनी अनेक भागात साचलेल्या पाण्याचा आढावा घेण्यासाठी गुडघाभर पाण्यात उतरणे हे अनेक वरिष्ठ अधिकाऱ्यांसाठी कर्तव्यदक्षतेचे उदाहरण ठरले आहे. त्यांनी ठिकठिकाणी पाहणी करून तपासणीच्या सूचनाही अधिकाऱ्यांना केल्या.(lucknow-divisional-commissioner-dr-an-example-was-roshan-jacob)
राजधानी लखनऊमध्ये गुरुवारी रात्रीपासून सुरू असलेल्या मुसळधार पावसात पहाटे चार वाजता परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी आलेल्या कमिश्नर डॉ. रोशन जेकब(Dr. Roshan Jacob) यांना मोठ्या प्रमाणात साचलेल्या पाण्याचा सामना करावा लागला. या काळातही त्यांचा आत्मविश्वास कमी झाला नाही. गुडघाभर पाण्यात चालत त्यांनी लखनऊमधील अनेक ठिकाणी भेट दिली.
लखनऊमध्ये मुसळधार पावसात कमिश्नर डॉ. रोशन जेकब यांनी पाण्यात उतरून केलेली पाहणी हे उर्वरित अधिकाऱ्यांसाठी कर्तव्यदक्षतेचे उदाहरण आहे. त्यांनी दाखवून दिले की त्यांच्या नुसत्या प्रयत्नाने यंत्रणा कार्यान्वित होते आणि जनतेला लवकर दिलासा मिळतो.
https://twitter.com/ani_digital/status/1570657420090945536?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1570657420090945536%7Ctwgr%5Efc5ae9e62930677116b1deb89a23ab879e0f795f%7Ctwcon%5Es1_c10&ref_url=https%3A%2F%2Fd-13788802493815461844.ampproject.net%2F2208242209000%2Fframe.html
कमिश्नर रोशन जेकब पहाटे जलयुक्त भागात पोहोचताच इतर अधिकाऱ्यांनाही तेथे पोहोचणे भाग पडले. त्यांच्यासोबत महापालिका आयुक्त इंद्रजित सिंग(Indrajit Singh) हेही उपस्थित होते, ते महापालिकेच्या पथकासह जलयुक्त भागातील लोकांना दिलासा देण्यात गुंतले आहेत.
लखनऊमधील अनेक भागात मुसळधार पावसामुळे साचलेल्या पाण्याचा आढावा घेण्यासाठी बाहेर पडलेले आयुक्त डॉ.रोशन जेकब यांनाही गुडघाभर पाण्यात चालावे लागले. गुडघाभर पाण्यात चालत त्यांनी परिस्थितीचा आढावा घेतला. यानंतर त्यांनी तातडीने लखनऊच्या शाळा तसेच खासगी कार्यालये शुक्रवारी बंद ठेवण्याचे आदेश दिले.
विद्यापीठे आणि इतर उच्च शैक्षणिक संस्थांनाही बंद ठेवण्याचा सल्ला देण्यात आला. लखनऊमध्ये अपघाताची शक्यता टाळण्यासाठी सर्व भागात वीज खंडित करावी लागली. यासोबतच लोकांना घराबाहेर पडू नये असा सल्लाही देण्यात आला आहे.