काँग्रेस नेते अधीर रंजन चौधरी (Adhir Ranjan Chowdhury) हे संसदेपासून रस्त्यापर्यंतच्या विधानांसाठी प्रसिद्ध आहेत. संसदेतही पंतप्रधान मोदींनी त्यांची अनेकदा खेचली. तुम्हाला आठवत असेल की काही दिवसांपूर्वी राहुल गांधींचा एक फोटो खूप व्हायरल झाला होता. ज्यामध्ये ते एका पार्टीत एका महिलेच्या शेजारी उभा होते. या फोटोवर लोकांनी त्यांना खूप ट्रोल केले. याबाबत अधिर रंजन चौधरी यांना प्रश्न विचारण्यात आला. त्याने जे काही उत्तर दिले ते विचार न करता दिले.(Find out the truth behind Adhir Ranjan’s claim)
अधीर म्हणाले की, पंतप्रधानांच्या खासगी विमानात स्विमिंग पूल आहे. हे ऐकून सर्वांनाच धक्का बसला. आत स्विमिंग पूल असणारे विमानही असू शकते का? तर याचे उत्तर असे आहे की आजपर्यंत जगात असे एकही विमान नाही ज्यात स्विमिंग ब्रिज असेल. होय, जास्तीत जास्त एक लहान जकूझी स्थापित केली जाऊ शकते परंतु हे अद्याप झाले नाही. त्यामुळे एवढा मोठा नेता अस माथेफिरू विधान कसं करू शकतो, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.
![]()
मात्र, ही बाब समोर आल्यावर जगातील कोणत्याही नेत्याकडे असे विमान असेल का, याबाबत थोडी माहिती गोळा करावी, असाही विचार अनेकांच्या मनात आला. अधीर रंजन चौधरी यांनी त्यांचेच विमान पाहिले असावे आणि चुकून ते पीएम मोदींचे विमान सांगत असावेत. त्यामुळे दूरवर असे कोणतेही विमान आम्हाला आढळले नाही.
इंटरनेटवर सर्च केल्यावर अशा विमानाची माहिती मिळाली. संयुक्त राष्ट्राने जगातील सर्वात मोठ्या व्यावसायिक विमानाची योजना उघड केली आहे. ते अद्याप तयार झाले नसून या आराखड्यावर काम सुरू आहे. समोर आलेल्या छायाचित्रांमध्ये हे विमान एक आश्चर्यच वाटत आहे. हे ट्रिपल डेकर APR001 विमान असेल. स्विमिंग पूल, गेम्स रूम, जिम आणि पार्क यासह.
एमिरेट्स एअरलाइनने (Emirates airline) 1 एप्रिल 2017 रोजी ट्विट करून या विमानाची माहिती शेअर केली होती. ज्यानंतर लोकांमध्ये याबद्दल जाणून घेण्याची स्पर्धा लागली आणि लोकांना लवकरात लवकर त्याचे भाडे जाणून घ्यायचे होते आणि त्यात प्रवास करायचा होता. पण इथेही एक पळवाट आहे. हे 1 एप्रिल रोजी ट्विट केले होते, याबाबत लोक म्हणत होते की, एअरलाइन्सने एप्रिल फूल बनवले आहे.
राष्ट्रपती राम नाथ कोविंद, उपराष्ट्रपती व्यंकय्या नायडू आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी सध्या आंतरराष्ट्रीय हवाई प्रवासासाठी कस्टम मेड बोइंग 777-300ER वापरतात. बोईंग ही एक अमेरिकन कंपनी आहे जी व्यावसायिक विमानापासून ते लष्करी विमानांपर्यंत सर्व काही बनवते. अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन वापरत असलेले बोईंग 747-200B विमान देखील याच बोइंग कंपनीने बनवले आहे.
या विमानापूर्वी भारतातील पंतप्रधान, उपराष्ट्रपती आणि राष्ट्रपतींसाठी बोइंग 747 जंबो जेट विमाने वापरण्यात आली होती, ज्यांना अमेरिका दौऱ्यात इंधन भरण्यासाठी जर्मनीतील फ्रँकफर्ट विमानतळावर थांबावे लागले होते. या नवीन विमानात इंधन भरण्याची गरज नाही, म्हणजेच हे विशेष विमान दिल्लीहून अमेरिकेला न थांबता उड्डाण करते.
महत्वाच्या बातम्या-
ना गूढ, ना एलियन्सचा अड्डा; शास्त्रज्ञाने सोडवले बर्म्युडा ट्रँगलचे रहस्य, सांगितले का नाहीशी होतात विमाने
पायलटच्या एका चुकीमुळे 66 प्रवाशांचा गेला जीव, 2016 मध्ये झालेल्या विमान अपघाताचे खरे कारण आले समोर
बुरखा घालून मंगलुरू विमानतळावर उतरली महिला, अधिकाऱ्याला बुरख्याचे बटन उघडताच बसला धक्का
काश्मिर फाईल्सचे कौतुक केल्यानंतर शरद पवारांनी मारली पलटी, विवेक अग्निहोत्री म्हणाले, विमानात काय झालं होतं?