Share

माता सीताच्या जागी पत्नीचा आणि भगवान रामच्या जागी लावला स्वत:चा फोटो, BHU च्या प्रोसेसरचे वादग्रस्त कॅलेंडर

बनारस हिंदू विद्यापीठ (Banaras Hindu University) पुन्हा एकदा वादात सापडले आहे. यावेळी विद्यापीठातील सहाय्यक प्राध्यापक चर्चेत असलेले पाहायला मिळतात. या प्रकरणात एका वादग्रस्त कॅलेंडरवरून वाद चव्हाट्यावर आला आहे. बनारस हिंदू विद्यापीठाच्या (BHU) एका सहाय्यक प्राध्यापकाने प्रभू राम यांच्या ऐवजी स्वतःचा आणि सीतेऐवजी त्यांच्या पत्नीचा फोटो लावला आहे.(Controversial calendar of BHU’s processor)

या प्रकरणाबाबत विद्यापीठातील विद्यार्थ्यांनी आक्षेप घेत सहाय्यक प्राध्यापकाविरोधात तक्रार दाखल केली आहे. विद्यापीठाच्या व्हिज्युअल आर्ट्स विभागात (Visual Arts Department) 5 फेब्रुवारीपासून एक प्रदर्शन सुरू झाले आहे. कलेशी निगडीत हे प्रदर्शन महिनाभर चालणार आहे.

या प्रदर्शनात बनारस हिंदू विद्यापीठाच्या (BHU) कला विभागाचे सहाय्यक प्राध्यापक डॉ. अमरेश कुमार यांनी कॅलेंडर आर्टच्या प्रदर्शनात भगवान रामाच्या चेहऱ्याऐवजी स्वतःचा आणि सीतेच्या ऐवजी त्यांच्या पत्नीचा चेहरा लावला आहे. दुसरीकडे, या संपूर्ण वादावर असिस्टंट प्रोफेसर डॉ. अमरेश कुमार यांनी सांगितले की, ते 10 वर्षांपूर्वी दिल्लीत अशाच प्रकारचे कॅलेंडर प्रदर्शन भरवायचे, ज्यामध्ये त्यांनी स्वतःचे आणि त्यांच्या पत्नीचे चित्र प्रदर्शित केले होते.

प्रोफेसर डॉ. अमरेश कुमार ही श्रद्धेची बाब आहे, असे ते मानतात. तो स्वतःला आणि आपल्या कुटुंबाला भगवान रामाचे महान भक्त म्हणून वर्णन करतो. दुसरीकडे, बनारस हिंदू विद्यापीठाने सत्र 2021-22 साठी पीएचडी (PhD), एमफिल, एकात्मिक एमफिल पीएचडी कार्यक्रमांसाठी प्रवेशासाठी अर्ज आमंत्रित केले आहेत.

ऑनलाइन अर्ज सादर करण्याची अंतिम तारीख 15 फेब्रुवारी 2022 आहे. उमेदवार BHU च्या प्रवेश परीक्षा पोर्टल, bhuonline.in वर जाऊन अर्ज करू शकतात. ऑनलाइन अर्ज प्रक्रियेसाठी, उमेदवारांना प्रथम BHU प्रवेश परीक्षा पोर्टल bhuonline.in वर नोंदणी करावी लागेल.

इतर

Join WhatsApp

Join Now