2007 T20 विश्वचषक आणि 2011 एकदिवसीय विश्वचषक विजेत्या भारतीय क्रिकेट संघाचा भाग असलेल्या शांताकुमारन श्रीशांतला(Shantakumaran Sreesanth) पुन्हा एकदा इंडियन प्रीमियर लीग (IPL 2022 मेगा ऑक्शन) लिलावात रिकाम्या हातांनी राहावे लागले. बंदी उठल्यानंतर त्याने 2021 मध्ये आणि आता 2022 मध्ये लिलावासाठी स्वतःची नोंदणी केली होती, परंतु त्याला निवडण्यात आले नाही. यानंतर त्याने ट्विटरवर एक व्हिडिओ शेअर करून आपली व्यथा मांडली आहे.(after-sreesanths-dream-of-ipl-was-shattered-he-shared-an-emotional-video)
व्हिडिओमध्ये, तो विनोद खन्ना स्टारर ‘इम्तिहान’ 1974 च्या गाण्यातील ‘रुक जाना नहीं तू कहीं हार के’ हे प्रसिद्ध गाणे गुणगुणताना दिसत आहे. किशोर कुमारच्या या गाण्याने तो आपली व्यथा मांडत आहे जणू काही तो हार मानत नाहीये. भविष्यात त्याला संधी मिळू शकते.
Always grateful and always looking forward…❤️❤️❤️❤️🇮🇳🇮🇳🇮🇳🏏🏏🏏🏏🏏🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻lots of love and respect to each and everyone of u.:”om Nama Shivaya “ pic.twitter.com/cfqUyKxtVK
— Sreesanth (@sreesanth36) February 14, 2022
त्याने व्हिडिओसोबत लिहिले की, ‘नेहमीच आभारी आणि नेहमी भविष्याची वाट पाहत असतो. तुम्हा सर्वांना खूप प्रेम आणि आदर. ओम नम: शिवाय।’ उल्लेखनीय म्हणजे, 2013 च्या आयपीएल स्पॉट-फिक्सिंग वादात त्याच्या कथित भूमिकेसाठी त्याला निलंबित करण्यात आले होते. त्याला दिल्ली पोलिसांनी अजित चंडिला आणि अंकित चव्हाण यांच्यासह अटक केली.
सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्ये देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये पुनरागमन केल्यानंतर, केरळच्या वेगवान गोलंदाजाने आयपीएल 2021 च्या लिलावासाठी 75 लाख रुपयांच्या मूळ किंमतीसह नोंदणी केली होती, तर या वर्षीच्या मेगा-लिलावात त्याने स्वत: ला 50 रुपये मूळ किंमत मिळवून दिली.
यापूर्वी, भारताचा माजी वेगवान गोलंदाज आगामी रणजी करंडक स्पर्धेसाठी 24 जणांच्या केरळ संघात सामील झाला होता. 38 वर्षीय खेळाडूने तब्बल नऊ वर्षांच्या कालावधीनंतर रेड बॉल क्रिकेटमध्ये पुनरागमन केले. केरळच्या विजय हजारे ट्रॉफीमध्येही तो सहभागी झाला होता. श्रीशांत शेवटचा प्रथम श्रेणी सामना 2013 मध्ये खेळला होता, जेव्हा तो मुंबई विरुद्ध उर्वरित भारतासाठी इराणी कपमध्ये दिसला होता.
आयपीएलच्या सातव्या हंगामात श्रीशांतवर स्पॉट फिक्सिंगचे आरोप झाले होते, परंतु पुराव्याअभावी तो सर्व आरोपातून मुक्त झाला. त्याच्यावर लादलेली बंदी 13 सप्टेंबर 2020 रोजी संपली. भारतासाठी 27 कसोटी, 53 वनडे आणि 10 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळलेल्या श्रीशांतने आयपीएलमध्ये किंग्ज इलेव्हन पंजाब, कोची टस्कर्स आणि राजस्थान रॉयल्सचे प्रतिनिधित्व केले आहे.