हिजाब वाद: अभिनेत्याने न्यायाधिशांवरच उपस्थित केले प्रश्न, बोलला असं काही की पोलिसांनी ठोकल्या बेड्या

कन्नड अभिनेता आणि कार्यकर्ता चेतन कुमार (Chetan Kumar) याला कर्नाटक हिजाब वाद प्रकरणी पोलिसांनी मंगळवारी रात्री उशिरा बेंगळुरू येथून अटक केली. कर्नाटकातील हिजाब प्रकरणाची सुनावणी करणाऱ्या उच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीशांविरोधात चेतनवर आक्षेपार्ह ट्विट केल्याचा आरोप आहे. अभिनेता चेतनविरुद्ध आयपीसीच्या 505 (2) आणि 504 अंतर्गत एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे.(Actor raises questions only on judges)

वास्तविक, चेतन कुणार यांनी 16 फेब्रुवारी रोजी न्यायमूर्ती कृष्णा दीक्षित यांच्याबद्दलचे जुने ट्विट रि-ट्विट केले होते. जुन्या ट्विटमध्ये न्यायमूर्ती कृष्णा दीक्षित यांना बलात्काराच्या आरोपीला अटकपूर्व जामीन मंजूर करण्यास आणि पीडितेवर टिप्पणी करण्यास सांगितले होते. चेतनने तेच ट्विट रिट्विट करताना हिजाब वादाशी जोडले आणि न्यायमूर्ती कृष्णा दीक्षित यांच्याबद्दल कथित आक्षेपार्ह गोष्ट बोलली.

चेतनने रिट्विटमध्ये लिहिले की, हे एक ट्विट आहे जे मी दोन वर्षांपूर्वी कर्नाटक उच्च न्यायालयाच्या निर्णयाबाबत लिहिले होते. न्यायमूर्ती कृष्णा दीक्षित यांनी एका बलात्कार प्रकरणात अशी अस्वस्थ करणारी टिप्पणी केली होती. आता हे न्यायाधीश सरकारी शाळांमध्ये हिजाब स्वीकार्य आहे की नाही याचा निर्णय घेत आहेत. त्यांच्याकडे आवश्यक स्पष्टता आहे का?

आदल्या दिवशी, चेतनची पत्नी मेघा हिने आरोप केला होता की, काही पोलिस अधिकाऱ्यांनी घेऊन गेल्यानंतर तिचा पती “गायब” झाला होता. सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर स्वतः लाइव्ह जाताना, मेघाने आरोप केला की कोणतीही पूर्वसूचना किंवा कायदेशीर सूचना न देता, चेतनला तिच्या घरातून नेण्यात आले आणि आता त्याचा ठावठिकाणा माहित नाही.

मेघाने आरोप केला की, “चेतनचा फोन बंद आहे, त्याच्या गनमॅनचा फोनही बंद आहे. मी शेषाद्रिपुरम पोलिस स्टेशनमध्ये देखील तपासले आणि त्यांनी सांगितले की चेतन त्यांच्या ताब्यात नाही आणि त्याला चौकशीसाठी इतरत्र नेण्यात आले आहे. हे एक प्रकारचे अपहरणच आहे.

महत्वाच्या बातम्या-
“छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या घोषणेसाठी हात खाली अन् ईडीची कारवाई होताच हातवर”
नववधूच्या कारचा भीषण अपघात, नवरीसह दोन भावांचा जागीच मृत्यु; तीन दिवसांपूर्वीच झाले होते लग्न
शिवजयंतीचे औचित्य साधून मुस्लिम मुलीने केले हिंदू मुलाशी लग्न, शिवभक्तांनीही दिला पाठिंबा