उर्फी जावेद हे नाव चर्चेत असते ते तिच्या कपड्यांमुळे. उर्फी जावेद आणि तिचे कपडे हे गणित सगळ्यांनाच माहीत आहे. वेगवेगळ्या फॅशनच्या कपडयांमुळे उर्फी जावेद ट्रोलर्सच्या सतत निशाण्यावर असते. आता ती राजकारण्यांच्याही निशाण्यावर आली आहे.
कधी पोत्यापासून, ब्लेड, साखळी, वायर ते मोबाईलचे सिमने बनलेल्या कपड्यांवर तिचे प्रयोग करून झालेले आहेत. आणि यावर तिला लोकांनी चांगलेच ट्रोल केले आहे. तरी या सगळ्यांना तिने चोख प्रतिउत्तर दिले आहे. त्यातच नुकताच भाजप नेत्या चित्रा वाघ यांनी ट्विटरवर उर्फी जावेदचा एक व्हिडिओ शेअर करत पोस्ट केली आहे.
“श्शीSSS…अरे हे काय चाललंय मुंबईत? रस्त्यांवर सार्वजनिक ठिकाणी उत्तानपणे नंगटपणा करणारी ही बाई हिला रोखायला मुंबई पोलिसांकडे IPC/CRPC आहेत की नाही? तात्काळ बेड्या ठोका हिला. एकीकडे निष्पाप महिला, मुली विकृतांच्या शिकार होतायत तर ही बया अजून विकृती पसरवतीये.”
https://twitter.com/ChitraKWagh/status/1608877744938717190?s=20&t=GzRCWOLFTbk79meMl0R6Iw
चित्रा वाघ यांच्या ट्विटला लगेच उत्तर देत उर्फी जावेदने तिच्या स्टाईलने ट्विटरवरच प्रतिउत्तर दिले आहे. त्यात ती म्हणते,
‘आज राजकारण्यांना पाहून वाईट वाटते. लोकांच्या नजरेत येण्यासाठी मला लक्ष्य करत आहे. बलात्कारासाठी माझ्या कपड्यांना दोष देणं, सोयीचं आहे. नेहमीच पीडितेच्या कपड्यांना दोष दिला जातो अनेक मूद्दे आहेत. जसं बेरोजगारी, लाखो प्रलंबित बलात्कार प्रकरणं, खून. या प्रकरणांचे काय?’
तसेच दुसऱ्या रिप्लाय मध्ये ती म्हणते, ‘तुमच्यासारखे राजकारणी महिलांच्या सुरक्षेचा मुद्दा बाजूला ठेवतात. तुम्हाला माझ्याबद्दल बोलून जनतेचं लक्ष वेगळ्या विषयाकडे वळवायचे आहे. ज्या महिलांना मदतीची गरज आहे त्यांच्यासाठी तुम्ही प्रत्यक्षात काही का करत नाही? महिलांचे शिक्षण, प्रलंबित असलेली बलात्काराची प्रकरणे, याकडे तुम्ही लक्ष का देत नाही?’
आता या प्रकरणात चित्रा वाघ आणि उर्फी जावेद यांच्यातील या सुरू असलेल्या टीका आणि प्रतिउत्तरांना काही नेटकरी मंडळी सकारात्मकरित्या घेताय तर काही नकारात्मकपणे घेत आहेत. पण उर्फी आणि चित्रा वाघ यांच्यातील वाद फक्त सोशल मिडीया पोस्ट करून संपलेला नाही. आता तर तो अधिकच चिघळला आहे.
महाराष्ट्रातील ज्येष्ठ महिला नेत्या चित्रा वाघ यांनी उर्फी जावेदविरोधात पोलिसात तक्रार दाखल केली आहे. या तक्रारीसोबतच उर्फीला लवकरात लवकर अटक करण्याची मागणीही चित्रा यांनी केली आहे. आपल्या बोल्ड ड्रेसिंगमुळे आणि स्पष्टवक्ते वक्तव्यांमुळे चर्चेत असलेली उर्फी जावेद पुन्हा कायद्याच्या कचाट्यात सापडण्याची शक्यता निर्मान झाली आहे.
उर्फीने शेअर केलेल्या अतिशय बोल्ड फोटोंनंतर ही तक्रार करण्यात आली आहे. तुम्हाला सांगूया की उर्फी अनेकदा सोशल मीडियावर अतिशय छोट्या कपड्यांमध्ये तिचे फोटो शेअर करत असते. मात्र, चित्रा वाघ यांनी केलेल्या तक्रारीनंतर उर्फीनेही महिला नेत्याविरोधात आघाडी उघडली आहे.
उर्फीने इंस्टाग्रामवर एक लांबलचक पोस्ट लिहून चित्रा वाघ यांच्यावर थेट हल्ला चढवला आहे. उर्फीने म्हटले आहे की तो कोणत्याही खटल्याशिवाय थेट तुरुंगात जाण्यास तयार आहे, परंतु त्याची एकच अट आहे की चित्राने त्याचे आणि त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांचे उत्पन्न एकदा सार्वजनिक करावे.
या पोस्टमध्ये उर्फीने म्हटले आहे की, ‘तुम्ही जगाला सांगा की नेता किती कमावतो आणि कुठून येतो, तसेच तुमच्या पक्षातील अनेक पुरुषांवर वेळोवेळी छळाचे आरोप झाले आहेत. उर्फी पुढे लिहितात, ‘माझ्या नवीन वर्षाची सुरुवात, मग पोलिसात तक्रार, मग राजकारणी! या राजकारण्यांचे खरे काम नाही का?
हे राजकारणी आणि वकील मुके आहेत का? जोपर्यंत माझे प्रायव्हेट पार्ट दिसत नाहीत तोपर्यंत तुम्ही मला तुरुंगात टाकू शकत नाही. हे लोक केवळ मीडियाचे लक्ष वेधण्यासाठी हे करत आहेत. उर्फीने इतक्या धैर्याने बोलण्याची ही पहिलीच वेळ नाही, जेव्हा कोणी तिच्या ड्रेसिंग सेन्समुळे उर्फीवर टीका करण्याचा प्रयत्न करते तेव्हा ती त्याच प्रकारे उत्तर देण्यासाठी ओळखली जाते.