Kolhapur News : कोल्हापूर (Kolhapur) जिल्ह्यातील कोडोली (Kodoli) गावात बुधवारी रात्री घडलेली घटना संपूर्ण गावाला धक्का देणारी ठरली. अवघ्या दहा वर्षांच्या श्रावण अजित गावडे (Shravan Ajit Gavde) या बालकाचा अचानक हृदयविकाराचा झटका येऊन मृत्यू झाला. दु:खाची गोष्ट म्हणजे श्रावणने आपला अखेरचा श्वास आपल्या आईच्या (Mother) कुशीत घेतला.
गणेश मंडपात खेळत असताना अचानक त्रास
आनंदनगर (Anandnagar) वसाहतीतील शिवनेरी गल्ली (Shivneri Galli) येथे राहणाऱ्या गावडे कुटुंबातील श्रावण बुधवारी संध्याकाळी मित्रांसोबत गणेश मंडपाच्या शेडमध्ये खेळत होता. तो हसत-खेळत आनंदाने वेळ घालवत होता. काही क्षणांतच त्याला अचानक अस्वस्थ वाटू लागले. खेळ सोडून तो धावत घरी आला आणि थेट आईच्या कुशीत जाऊन विसावला. डोके आईच्या मांडीवर ठेवून काही बोलण्याचा प्रयत्न करत असताना त्याला तीव्र हृदयविकाराचा झटका आला आणि त्याने डोळे मिटले.
आईचा हंबरडा आणि गावातील धक्का
श्रावणच्या आईने आर्त स्वरात मदतीसाठी हंबरडा टाकला आणि शेजारी धावून आले. त्वरित त्याला नजीकच्या रुग्णालयात नेले गेले, परंतु डॉक्टरांनी तपासणी नंतर मृत्यू जाहीर केला. डॉक्टरांच्या माहितीनुसार हा मृत्यू अचानक आलेल्या हृदयविकारामुळे झाला. घटना संपूर्ण परिसरासाठी धक्कादायक ठरली आहे.
कुटुंबावर दु:खाचा डोंगर
श्रावण हा इयत्ता चौथीत शिकत होता आणि आपल्या आई-वडिलांचा एकुलता एक मुलगा होता. चार वर्षांपूर्वीच या कुटुंबाने लहान मुलगी गमावली होती आणि आता श्रावणही अचानक गेले. एकापाठोपाठ एक अपघातांनी गावडे कुटुंबावर दु:खाचा डोंगर कोसळला आहे. संपूर्ण कोडोली गावात शोककळा पसरली आहे.
डॉक्टरांचा अंदाज
हृदयरोग तज्ञ डॉक्टर अक्षय बाफना (Dr. Akshay Bafna) यांनी सांगितले की, या वयाचे बालक काहीतरी जेनेटिक किंवा हृदयाच्या रक्तवाहिन्यांमध्ये समस्या असणाऱ्या बालकांमध्ये अचानक हृदयविकाराचा झटका येऊ शकतो. ताणतणाव, धावपळ किंवा रक्तपुरवठ्यात अडथळा यामुळे अशा अचानक हृदयविकाराचे संकट निर्माण होऊ शकते. नियमित तपासण्या नसल्यामुळे हा धोका लक्षात येत नाही, असे ते म्हणाले.