Beed : बीड तालुक्यातील वंजारवाडी गावात श्रमदानात सहभाग न घेतल्याच्या कारणावरून एका कुटुंबाला बेदम मारहाण केल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. या प्रकरणामुळे संपूर्ण गावात आणि जिल्ह्यात खळबळ उडाली आहे. विशेष म्हणजे वंजारवाडी हे गाव आदर्श गाव म्हणून ओळखले जात होते.
गावात नुकताच श्रमदानाचा उपक्रम हाती घेण्यात आला होता, ज्यांत वृक्षारोपण आणि गाव स्वच्छतेचे कार्य केले जात होते. मात्र विठ्ठल तांदळे यांच्या कुटुंबाने या उपक्रमात सहभाग घेतला नाही. याच कारणावरून गावचे सरपंच वैजनाथ तांदळे आणि त्याच्यासह आणखी पाच जणांनी रागाच्या भरात तांदळे कुटुंबातील तीन सदस्यांना अमानुष मारहाण केली.
या हल्ल्यात दोन महिलांचाही समावेश असून त्यांच्यावर बीडच्या जिल्हा रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत. कुटुंबाकडून दिलेल्या फिर्यादीवरून बीड ग्रामीण पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पोलिसांनी या प्रकरणाचा अधिक तपास सुरू केला असून दोषींवर कारवाई करण्याचे आश्वासन दिले आहे.
बीडच्या कारागृहात व्हीआयपी कैदी – वाल्मीक कराडला खास वागणूक दिल्याचा आरोप
दुसऱ्या एका प्रकरणात बीड जिल्ह्यातील मस्साजोग गावचे सरपंच संतोष देशमुख यांच्या हत्येप्रकरणी अटक करण्यात आलेल्या आरोपी वाल्मीक कराडला बीडच्या कारागृहात ‘व्हीआयपी’ वागणूक दिली जात असल्याचा खळबळजनक आरोप बडतर्फ पोलीस अधिकारी रणजित कासले यांनी केला आहे.
कासले यांच्या म्हणण्यानुसार, कराडला दररोज खास चहा, उत्तम प्रतीच्या चपात्या दिल्या जात आहेत, तसेच त्याच्या नावावर आणि इतर कैद्यांच्या नावावर तो दरमहा सुमारे २५ हजार रुपयांची खरेदी कारागृहातील कॅन्टीनमधून करत असल्याची माहितीही त्यांनी दिली आहे. या आरोपांची चौकशी करण्याची मागणी आता जोर धरू लागली आहे.
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये वृद्ध महिलेला फसवून ४ लाखांचे दागिने लंपास
छत्रपती संभाजीनगर येथील पुंडलिकनगर परिसरात वृद्ध महिलेला लुबाडल्याची घटना समोर आली आहे. चोरट्याने ‘मी तुमच्या मुलाचा मित्र आहे’ असे सांगून महिलेचा विश्वास संपादन केला. त्यानंतर ‘तुमच्या मुलाचा चेक आलाय आणि तो लॅप्स होणार आहे, त्यामुळे दुष्परिणाम होतील’ असे सांगत तिचे सोन्याचे मंगळसूत्र आणि बांगड्या घेऊन तो पसार झाला.
महिलेने दिलेल्या माहितीनुसार, चोरट्याने ‘दागिन्यांचे वजन करून पावती आणतो’ असे सांगितले होते. पण तो ते घेऊन पळून गेला. या प्रकारात अंदाजे ४ लाख रुपये किमतीचे दागिने चोरीला गेले आहेत. परिसरातील सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात आरोपीचा चेहरा कैद झाला असून पोलीस तपास सुरू आहे.
या घटनांनी एकाच जिल्ह्यातील विविध भागांतील कायदा-सुव्यवस्थेच्या प्रश्नांवर प्रकाश टाकला असून प्रशासनाकडून अधिक कठोर पावले उचलण्याची गरज अधोरेखित होत आहे.
sarpanch-brutally-beats-up-family-for-not-participating-in-shramdaan-in-beed






