Share

एवढ्या मोठ्या बंडखोरीबद्दल तुम्हाला माहितीच नव्हती? राष्ट्रवादीने शिवसेना नेतृत्वावर उपस्थित केले प्रश्न

महाराष्ट्रातील राजकीय संकट अधिकच गडद होत चालले आहे. आज पाचव्या दिवशी उद्धव आणि शिंदे गटातील शह-हाराचा खेळ तीव्र झाला आहे. दरम्यान, महाविकास आघाडी सरकारमधील मित्रपक्षांमध्ये बैठका सुरू आहेत. एक दिवसापूर्वी शरद पवार यांच्यासह राष्ट्रवादीच्या नेत्यांची मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत झालेल्या बैठकीत सरकारवरील संकटावर चर्चा होऊन पुढील रणनीती ठरविण्यात आली.(NCP, Uddhav Thackeray, Shiv Sena, Sharad Pawar, Eknath Shinde, rebel MLAs)

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, यावेळी राष्ट्रवादीच्या नेत्यांनी थेट शिवसेनेच्या शीर्ष नेतृत्वालाच सवाल केला. शिवसेनेत एवढी मोठी बंडखोरी झाली असून त्यांच्या नेत्यांना त्याची कल्पनाही नाही, असे राष्ट्रवादीच्या नेत्यांनी सांगितले. हा सगळा धक्कादायक प्रकार आहे. त्याचवेळी काही बंडखोर आमदार आपल्या संपर्कात असल्याचे उद्धव म्हणाले. ते एसएमएसद्वारे बोलत आहेत. मुंबईत आल्यावर पुन्हा संपर्क करून पाठिंबा देतील अशी आशा आहे.

हे प्रमुख प्रश्न राष्ट्रवादीच्या बैठकीत विचारण्यात आले, पहिला प्रश्न होता कि, एवढ्या मोठ्या प्रमाणावर बंडखोरी झाली आणि शिवसेनेचे संपूर्ण नेतृत्व अनभिज्ञ कसे राहिले? दुसरा म्हणजे ‘वर्षा’ (सीएम हाऊस) येथील बैठकीला उपस्थित राहिलेले नेते नंतर बंड करून गुवाहाटीला गेले हे विचित्र वाटते आणि तिसरा तळागाळातील कार्यकर्त्यांकडून प्रतिसाद का नाही?

त्यावर बैठकीत मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनीही आपली बाजू मांडली. शिवसेना शिबिरातील सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार उद्धव म्हणाले की, एकनाथ शिंदे आमच्याकडे आले आणि त्यांनी दोन मुद्दे मांडले. प्रथम- पुन्हा भाजपसोबत जाण्याचा विचार करा. दुसरा- निधी आणि इतर विकासाच्या मुद्द्यावर आमदारांची तक्रार ठेवली.

मी त्यांना सांगितले की, भाजपसोबत जाणे मान्य नाही, मात्र निधीच्या मुद्द्यावर चर्चा करू. सभेला उपस्थित असलेले बंडखोर आणि ते गुवाहाटीला गेलेल्या मार्गावरही मुख्यमंत्र्यांनी संताप व्यक्त केला. लवकरच बंडखोर आमदार महाराष्ट्रात येतील अशी आशा उद्धव यांनी व्यक्त केली आहे. त्यापैकी काही त्याच्याबरोबर परत येतील.

काही बंडखोर आमदार आपल्याशी एसएमएसद्वारे बोलत असून उत्तरे देत आहेत, असेही उद्धव यांनी राष्ट्रवादीला सांगितले. त्यामुळे ते परत येतील अशी मला आशा आहे. उद्धव यांनी शरद पवारांना सांगितले की सुरुवातीला कोणत्याही हिंसाचार किंवा निषेधाविरुद्ध केडरला सूचना देण्यात आल्या होत्या. हे प्रतिउत्पादक सिद्ध होऊ शकते अशी भीती होती. मात्र येत्या काही दिवसांत कामगार मैदानावर आपला अभिप्राय देतील. शेवटी पवारांनी उद्धव यांना कायदेशीर पर्यायांसह सर्व पर्यायांचा शोध घेण्यास सांगितले आहे.

महत्वाच्या बातम्या
‘साहेब तुम्ही विजयी व्हावेत!,’ मराठा आरक्षण याचिकाकर्ते विनोद पाटलांचा एकनाथ शिदेंना जाहीर पाठिंबा
लग्नानंतर दोन महीन्यातच आलिया भट आणि रणबीर कपूर बनणार आईवडील, गुड न्युज शेअर करत म्हणाले…..
शिवसैनिक आणि बंडखोर आमदाराच्या समर्थकांमध्ये जोरदार राडा, कार्यकर्त्यांमध्ये बाचाबाची

ताज्या बातम्या राजकारण राज्य

Join WhatsApp

Join Now