मुंबईचा फलंदाज सर्फराज खानचा जबरदस्त फॉर्म कायम आहे. रणजी ट्रॉफी २०२२ मध्ये त्याची बॅट जोरात चालत आहे. पहिल्या फेरीत आणि उपांत्यपूर्व फेरीत विक्रमी फलंदाजी केल्यानंतर त्याने आता अंतिम फेरीतही शतक झळकावले आहे. मध्य प्रदेशविरुद्ध दुसऱ्या दिवशी त्याने हे स्थान गाठले.(Sidhu Musewala, Sarfaraz Khan, Mumbai batsman, Punjabi singer, Ranji Trophy)
२४ वर्षीय फलंदाजाने जल्लोष साजरा केला. नुकताच जगाचा निरोप घेतलेला गायक सिद्धू मुसेवाला याच्या सिग्नेचर स्टेप करून त्यांना श्रद्धांजली वाहिली. यावेळी तो खूपच भावूक दिसत होता. व्हायरल होत असलेल्या व्हिडीओमध्ये सरफराज खान खूपच भावूक दिसत आहे, त्याचे डोळेही ही वेदना स्पष्टपणे व्यक्त करताना दिसत होते.
त्याने आपली शतकी खेळी पंजाबी गायक सिद्धू मुसेवालाला समर्पित केली. चाहत्यांना हा व्हिडिओ खूप आवडला आहे. रणजी ट्रॉफीच्या ८७ वर्षांच्या इतिहासात, सर्फराज खान दोन हंगामात ९०० धावांचा टप्पा ओलांडणारा केवळ तिसरा खेळाडू ठरला आहे, याआधी हा पराक्रम फक्त दिल्लीच्या अजय शर्मा आणि मुंबईच्या वसीम जाफरने केला होता.
💯 for Sarfaraz Khan! 👏 👏
His 4⃣th in the @Paytm #RanjiTrophy 2021-22 season. 👍 👍
This has been a superb knock in the all-important summit clash. 👌 👌 #Final | #MPvMUM | @MumbaiCricAssoc
Follow the match ▶️ https://t.co/xwAZ13U3pP pic.twitter.com/gv7mxRRdkV
— BCCI Domestic (@BCCIdomestic) June 23, 2022
सरफराजची अशी फलंदाजी पाहून चाहतेही भारतीय कसोटी संघात स्थान मिळावे यासाठी विनवणी करू लागले आहेत. आयपीएल २०२२ मध्ये दिल्ली कॅपिटल्ससाठी सरफराजने विशेष काही केले नाही. नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करताना मुंबईने पहिल्या डावात ३७४ धावा केल्या. संघाला इथपर्यंत नेण्यात सरफराज खानचा मोठा हात होता.
मध्य प्रदेशकडून गौरव यादवने ४ विकेट घेतले. त्याने सर्फराजलाही पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला. पहिल्याच दिवशी त्याने सर्फराजलाही फसवले गेले होते, पण खराब अंपायरिंगमुळे तो वाचला. सर्फराज खान १३४ धावा करून बाद झाला. त्याला गौरव यादवने आदित्य श्रीवास्तवच्या हाती झेलबाद केले.
सरफराजने २४३ चेंडूंच्या खेळीत १३ चौकार आणि दोन षटकार ठोकले. या अंतिम सामन्यापूर्वी सरफराज खानने २७५, ६३, ४८, १६५, १५३, ४०, ५९* असे गुण नोंदवले होते. सरफराज खान रणजी ट्रॉफी २०२१-२२ मध्ये आतापर्यंत ८ डावात ९३७ धावांसह सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू आहे. यादरम्यान त्याची सरासरी १३३.८५ इतकी आहे.
महत्वाच्या बातम्या
VIDEO: टॉपलेस होऊन उर्फीने अंगावर गुंडाळली वायर, आतापर्यंतचा सर्वात बोल्ड लुक पाहून चाहते घायाळ
शिंदेंना मोठा झटका! चौधरींच्या गटनेतेपदाला विधानसभा उपाध्यक्षांची मान्यता; ‘त्या’ १२ जणांची आमदारकी रद्द होणार?
एकनाथ शिंदे परत या म्हणणाऱ्या शिवसेनेच्या ‘या’ बड्या नेत्याला पोलिसांनी घेतलं ताब्यात; वाचा नक्की काय घडलं?