(IND vs SL) भारत विरुद्ध T20 मालिकेचा निकाल आज लागला आहे. दोन सामने जिंकून भारतीय संघाने या मालिकेवर कब्जा केला आहे. या मालिकेतील शेवटचा आणि निर्णायक सामना राजकोट येथील सौराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशन स्टेडियमवर खेळला गेला.
जिथे यजमान संघाने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. प्रथम फलंदाजी करताना सूर्यकुमार यादवच्या शतकाच्या जोरावर टीम इंडियाने 230 धावांचे मोठे लक्ष्य ठेवले होते. जे पाहुण्या संघाला पूर्ण करता आले नाही आणि केवळ 137 धावा करता आल्या. त्यामुळे हार्दिक पंड्याचा संघ 91 धावांनी विजयी झाला.
नाणेफेक जिंकल्यानंतर हार्दिक पंड्याने प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. प्रथम फलंदाजी करताना संघाची सुरुवात काही खास झाली नाही. पहिल्याच षटकात इशान किशन बाद झाल्यानंतर संघाने 5.5 षटकांत दुसरी विकेट म्हणून युवा फलंदाज राहुल त्रिपाठी गमावला.
राहुल त्रिपाठी (16 चेंडूत 35 धावा) आणि इशान किशन (1) पॅव्हेलियनमध्ये परतल्यानंतर भारतीय संघ डळमळीत झालेला दिसत होता. अशा स्थितीत सूर्यकुमार यादवने आपल्या झंझावाती खेळीने भारतीय संघाला सामन्यात पुनरागनम करून दिले.
त्याने 51 चेंडूत 121 धावांची शतकी खेळी खेळली. त्याच्याशिवाय अक्षर पटेलने 9 चेंडूत 21 धावा करत संघाच्या डोंगरासारखी धावसंख्या उभारण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. त्याचवेळी शुभमन गिलने 46 धावा केल्या, तर हार्दिक पांड्या आणि दीपक हुड्डा सारखे धडाकेबाज फलंदाज केवळ 4-4 धावाच करू शकले.
मात्र, सूर्याचे शतक आणि राहुल त्रिपाठी आणि अक्षरच्या झटपट खेळीमुळे भारतीय संघाला 5 विकेट्स गमावून 230 धावांचे विशाल लक्ष्य उभे करता आले. दिलेले लक्ष्य गाठण्यासाठी श्रीलंकेचा संघ (IND vs SL) फलंदाजीत फारच खराब झाला.
संघात फक्त पाच फलंदाज होते ज्यांना दुहेरी अंकी धावा करता आल्या. त्याच्याशिवाय सर्व फलंदाज स्वस्तात पॅव्हेलियनमध्ये परतले. डावाची सुरुवात करताना, पथुम निसांका आणि कुसल मेंडिस यांनी अनुक्रमे 15 आणि 23 धावा केल्या, तर धनंजया सिल्वा 22 आणि चरित अस्लंका 19 धावाच करू शकले.
कर्णधार दासुन शनाकानेही 23 धावांची कर्णधार खेळी केली. याशिवाय अविष्का फर्नांडो आणि दिलशान मधुसंका यांनी प्रत्येकी एक धाव त्यांच्या खात्यात जमा केली. वनिंदू हसरंगा आणि कासून रजिथा यांनी 9-9 धावा आणि महिष टीक्षानाने 2 धावांचे योगदान दिले.
चमिका करुणारत्ने खाते न उघडता पॅव्हेलियनमध्ये परतली. या कामगिरीमुळे संघाला निर्धारित लक्ष्य गाठण्यात अपयश आले. फलंदाजीत आश्चर्यकारक कामगिरी केल्यानंतर, भारतीय संघ (IND vs SL) गोलंदाजीतही अव्वल ठरला.
20 षटके पूर्ण होण्यापूर्वीच श्रीलंकेचा संघ भारतीय गोलंदाजांना बळी पडला. त्यानंतर पाहुण्या संघ 16.4 षटकांत 137 धावा करून पत्त्यासारखा विखुरला गेला. शिवम मावी वगळता सर्व भारतीय गोलंदाजांनी विकेट घेतल्या. याचबरोबर अर्शदीप सिंग सर्वाधिक ३ बळी घेणारा पहिला गोलंदाज ठरला.
हार्दिक पंड्या, उमरान मलिक आणि युझवेंद्र चहल यांनीही प्रत्येकी दोन विकेट घेतल्या, तर अक्षर पटेलला ब्रेकथ्रू मिळाला. यासह, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, उमरान हा एकमेव गोलंदाज होता ज्याने या सामन्यात नो बॉल टाकला होता. मात्र, या नो बॉलमुळे टीम इंडियाच्या विजयात फारसा फरक पडला नाही. हा सामना जिंकून हार्दिक पांड्याच्या संघाने तीन टी-20 सामन्यांची मालिका जिंकली. मेन इन ब्लूने मालिका २-१ ने जिंकली.