Share

Sanjay Raut : “महाराष्ट्राच्या वाट्याला जाऊ नका, नैतिकता शिल्लक असेल तर अमित शाहांनी राजीनामा द्यावा” – संजय राऊत

Sanjay Raut : जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाम येथे CRPF च्या महिला जवानांवर झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर केंद्र सरकारने ‘ऑपरेशन सिंदूर’ राबवत पाकिस्तानला सशस्त्र प्रत्युत्तर दिलं. भारताच्या या कारवाईचं देशभरात कौतुक होत असतानाच, त्यासोबतच राजकीय वातावरणही चांगलंच तापलेलं आहे.

या कारवाईवरून विरोधक आणि सत्ताधाऱ्यांमध्ये आरोप-प्रत्यारोप सुरू झाले आहेत. यामध्ये केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांनी उद्धव ठाकरे गटावर टीका करत, “आज बाळासाहेब ठाकरे असते तर त्यांनी नरेंद्र मोदींची मिठी मारली असती,” असं वक्तव्य केलं. याला ठाकरे गटाचे खासदार संजय राऊत यांनी रोखठोक प्रत्युत्तर दिलं.

संजय राऊतांचे जोरदार प्रत्युत्तर : “नैतिकता शिल्लक असेल तर राजीनामा द्या!”

माध्यमांशी बोलताना संजय राऊत म्हणाले,

“पहलगाममध्ये २६ माता भगिनींचं कुंकू पुसलं गेलं. या हल्ल्यासाठी जबाबदार कोण? गृहखातं कोणाकडे आहे? हे गृहखातं केवळ अपयशीच नाही, तर बिनडोक पद्धतीनं चालवले जात आहे. त्यामुळे सगळ्यात आधी अमित शाह यांनी राजीनामा द्यायला हवा.” त्यांनी पुढे स्पष्टपणे म्हटलं की, “४० जवान शहीद झाले, त्यानंतर २६ महिलांवर हल्ला झाला. ही अपयशाची मालिका आहे. आणि हे आम्हाला राष्ट्रभक्ती शिकवतात? अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांनी एकदा म्हटलं होतं की, व्लादिमीर पुतिन यांचे डोके ठिकाणावर नाही. मला वाटतं, आपले सत्ताधारीसुद्धा त्याच श्रेणीत मोडतात.”

“बाळासाहेब असते, तर ही मिठी नाही, शाब्दिक फटकारा दिला असता!”

राऊत यांनी अमित शाहांच्या ‘बाळासाहेब मिठी मारले असते’ या विधानावरही संताप व्यक्त केला. “बाळासाहेबांची शिवसेना फोडली, आणि म्हणता की त्यांनी मिठी मारली असती? हा त्यांच्या विचारांचा आणि स्वाभिमानाचा अपमान आहे. बाळासाहेब कधीच दहशतीचं समर्थन करणाऱ्यांना पाठिंबा दिला नसता. उद्धव ठाकरे शरण गेले नाहीत म्हणून तुमचा राग आहे.”

“स्वार्थासाठी शिवसेना फोडली, महाराष्ट्र विसरणार नाही!”

राऊत यांनी भाजपवर थेट आरोप करत म्हटलं की, “तुमच्या राजकीय स्वार्थासाठी बाळासाहेबांची शिवसेना फोडलीत. ही मिठी नाही, हा विश्वासघात होता. महाराष्ट्र या अपमानाला कधीच विसरणार नाही. मोदी-शाह यांनी राज्य वाचवलं असं तुम्ही म्हणता, पण कुणाला खुनातून आणि कुणाला मुख्यमंत्रीपदातून वाचवलं, हे जनतेला कळतं.”

“देश विकसनाच्या मार्गावर की केवळ इव्हेंट्सच्या?”

संजय राऊतांनी हेही विचारलं की, ऑपरेशन सिंदूर केवळ एक ‘इव्हेंट’ होता का? “देशाच्या सुरक्षेचं ढोल पिटण्यात वेळ घालवू नका. महिलांवर, जवानांवर हल्ले होतात आणि नंतर इव्हेंट उभा केला जातो. कारवाई झाली, ते ठीक, पण हल्ला होऊच का दिला गेला? त्याची जबाबदारी कोण घेणार?”

राजकीय संघर्ष आणखी तीव्र

‘ऑपरेशन सिंदूर’मुळे देशभरात उर्जा संचारली असली, तरी यामागील राजकीय भूमिका, जबाबदारी आणि नैतिकतेवरून विरोधकांनी केंद्र सरकारला धारेवर धरलं आहे. संजय राऊतांचे विधान हे केवळ टीका नसून, सरकारच्या उत्तरदायित्वावर प्रश्नचिन्ह निर्माण करणारी ठरली आहेत. येणाऱ्या दिवसांत हे वाद आणखी तीव्र होतील, यात शंका नाही.
if-there-is-any-morality-left-amit-shah-should-resign-sanjay-raut

ताज्या बातम्या राजकारण

Join WhatsApp

Join Now