मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड, कर्णधार रोहित शर्मा आणि सुपरस्टार फलंदाज विराट कोहली यांनी ऑस्ट्रेलियात सुरू असलेल्या टी-20 विश्वचषकात वेगवान गोलंदाजांसाठी बिझनेस क्लासच्या फ्लाइट सीट्स सोडल्या आहेत. मोहम्मद शमी, अर्शदीप सिंग, भुवनेश्वर कुमार आणि हार्दिक पंड्या यांना संपूर्ण स्पर्धेत ताजेतवाने ठेवण्यासाठी पुरेशी विश्रांती मिळावी, असे भारतीय संघ व्यवस्थापनाचे स्पष्ट मत आहे.(Rahul Dravid, Captain Rohit Sharma, Virat Kohli, Team India)
भारतीय संघाच्या एका सपोर्ट स्टाफने अॅडलेडला पोहोचल्यावर सांगितले की, “टूर्नामेंटपूर्वी आम्ही ठरवले होते की, वेगवान गोलंदाजांना मैदानावर जास्त मेहनत करावी लागेल.” आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेच्या (ICC) नियमांनुसार, प्रत्येक संघाला चार बिझनेस-क्लास जागा मिळतात. बहुतेक संघ या जागा त्यांच्या प्रशिक्षक, कर्णधार, उपकर्णधार आणि व्यवस्थापक यांना देतात.
परंतु भारतीय थिंक टँकला समजताच त्यांना दर तिसऱ्या किंवा चौथ्या दिवशी प्रवास करावा लागेल, असे ठरले की फ्लाइटमधील सर्वोत्तम चार जागा होत्या. मेहनती वेगवान गोलंदाजांना दिले जाईल. भारतीय संघाची मोहीम संपेपर्यंत, वर्ल्ड टी20 टूर जवळजवळ 34,000 किमी प्रवास ठरला आहे.
यादरम्यान तीन वेगवेगळे टाईम झोनही दिसले. या ठिकाणी कधी उष्ण वारे वाहतात तर कधी बर्फवृष्टी होते. कधी पाऊस तर कधी आणखी काही. या बदलत्या परिस्थितीत वेगवान गोलंदाज अनफिट होण्याचा धोकाही आहे. भारतीय संघाचे गोलंदाजी प्रशिक्षक पारस म्हांबरे यांनी सांगितले की, सामन्यापूर्वी खेळाडूंना तयार करण्यात कोणतीही कसर सोडली जात नाही.
विश्वचषक स्पर्धेतील भारताचे वेळापत्रक इतके व्यस्त झाले आहे की दुसऱ्या दिवशी सकाळी विमान पकडले गेल्याने पहिल्या सामन्यात पाकिस्तानवरचा थरारक विजय साजराही करता आला नाही. प्रत्येक सामन्यानंतर, खेळाडूंनी त्यांचे सामान पॅक करणे आणि ते खोल्यांच्या बाहेर सोडणे अपेक्षित आहे जेणेकरून ते त्वरीत विमानतळावर नेले जाऊ शकेल.
अनेक खेळाडूंना पुरेशी झोप घेता येत नाही. फिजिओ आणि प्रशिक्षक वेगवान गोलंदाज आणि फिरकीपटूंवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहेत जेणेकरून सतत प्रवासाचा भार त्यांच्यावर पडू नये आणि त्यांना पुरेशी पुनर्प्राप्ती मिळेल. खेळाडूंना विश्रांतीची गरज भासल्यास ते सरावासाठी येणार नाहीत, अशी सूट देण्यात आली आहे.
महत्वाच्या बातम्या
Rohit Sharma : टिम इंडीयाला जोर का झटका! रोहित शर्माला दुखापत, सेमीफायनलमधून होणार बाहेर
Rohit Sharma : उपांत्य फेरीआधीच टिम इंडीयाला मोठा धक्का, संघाचा आधार असलेला ‘हा’ मुख्य फलंदाज जखमी
Mumbai : पतीच्या मृत्यूची माहिती मिळताच पत्नीनेही सोडले प्राण, मुंबईतील हृदयद्रावक घटना