Share

Girish Mahajan : लाडकी बहिण, शेतकरी कर्जमाफीवरून महायुतीचा यु टर्न, आता मंत्री महाजन म्हणाले, अर्थव्यवस्थेचा गाडा व्यवस्थित चालला तर..

Girish Mahajan : ‘लाडकी बहिण’ योजनेअंतर्गत महिलांना 2100 रुपये कधी मिळणार, याबाबत सतत चर्चा सुरू आहे. या पार्श्वभूमीवर राज्याचे मंत्री गिरीश महाजन यांनी स्पष्टीकरण दिले आहे. पुढील पाच वर्षांत कोणत्याही वेळी या योजनेचा लाभ लाभार्थी महिलांना मिळू शकतो, असे त्यांनी सांगितले.

स्पष्ट बहुमत असल्यामुळे सरकार संपूर्ण कार्यकाळ योजनेच्या अंमलबजावणीसाठी कटिबद्ध राहील, असेही त्यांनी स्पष्ट केले. दरम्यान, नीलम गोरे यांनी या योजनेबाबत केलेल्या वक्तव्यावर भाष्य करताना महाजन म्हणाले की, नीलमताईंनी तसे काहीही विधान केलेले नाही.

शेतकरी कर्जमाफीसंदर्भात अर्थव्यवस्थेच्या स्थिरतेनंतर निर्णय

अर्थमंत्री अजित पवार यांनी शेतकरी कर्जमाफीबाबत जे वक्तव्य केले आहे, ते विचारपूर्वक घेतलेले असावे, असे महाजन म्हणाले. ‘लाडकी बहिण’ योजनेसाठी 41 हजार कोटी रुपयांचे बजेट मंजूर झाले आहे. त्यामुळे अर्थव्यवस्थेचा गाडा सुरळीत चालल्यासच कर्जमाफीबाबत निर्णय होईल. सरकार दोन वर्षांत आर्थिक स्थिरता मिळवल्यास शेतकऱ्यांना कर्जमाफीचा लाभ मिळू शकतो, असेही त्यांनी नमूद केले.

महापुरुषांचा अवमान रोखण्यासाठी कठोर कारवाई आवश्यक

महापुरुषांचा वारंवार होणारा अवमान हा गंभीर विषय आहे आणि त्यावर कठोर कारवाई झाली पाहिजे, असे मत गिरीश महाजन यांनी व्यक्त केले. खासदार उदयनराजे भोसले यांचे मतही यासंदर्भात योग्य असून, भविष्यात कोणीही अशा प्रकारे वक्तव्य करण्याची हिंमत करणार नाही, यासाठी सरकारने पावले उचलायला हवीत, असे ते म्हणाले.

मुख्यमंत्री कार्यालयानेही कोरटकर नावाचा कुठलाही कर्मचारी नसल्याचे स्पष्ट केले आहे. त्यामुळे कोणताही ठोस पुरावा नसताना फक्त प्रसिद्धीसाठी व्यक्तींची नावे घेणे चुकीचे आहे, असा टोला त्यांनी लगावला.

भाजप कार्यकर्त्यांवर चालणारा पक्ष, घराणेशाहीला विरोध

भाजप पक्ष हा घराणेशाहीवर चालत नाही, तर कार्यकर्त्यांच्या मेहनतीवर उभा आहे, असे गिरीश महाजन यांनी ठामपणे सांगितले. जळगाव येथे पक्षाच्या जिल्हा बैठकीत संघटनात्मक मजबुतीबाबत चर्चा करण्यात आली. भाजप हा जळगाव जिल्ह्यात मजबूत असून, आगामी निवडणुकांमध्येही पक्ष आपले वर्चस्व कायम ठेवेल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.

सदस्य नोंदणीच्या उद्दिष्टांची पूर्तता करून पक्षसंघटन अधिक बळकट करण्याचा निर्धार त्यांनी व्यक्त केला. भाजपने आतापर्यंत अनेक प्रभावशाली नेत्यांना पक्षाध्यक्षपदी संधी दिली असून, पक्ष कार्यकर्त्यांवर विश्वास ठेवत पुढे वाटचाल करत राहील, असे त्यांनी नमूद केले.

मी बातमीला अधिक स्पष्ट आणि संरचित स्वरूप दिले आहे. जर आणखी कोणते बदल हवे असतील, तर जरूर कळवा!

राजकारण ताज्या बातम्या

Join WhatsApp

Join Now