Vivek Agnihotri : विवेक अग्निहोत्रीचा ‘द काश्मीर फाइल्स’ हा चित्रपट पुन्हा एकदा गदारोळाचे कारण बनला आहे. या चित्रपटाच्या रिलीजच्या वेळीही वाद समोर आला होता पण या चित्रपटाने 2022 च्या सुपरहिट चित्रपटांमध्ये अव्वल स्थान पटकावले. आता हा चित्रपट इंटरनॅशनल फिल्म फेस्टिव्हल ऑफ इंडिया (IFFI) मध्ये दाखवण्यात आला. पण ज्युरी प्रमुख नदाव लॅपिड यांनी या चित्रपटाबद्दल काहीतरी म्हणाले ज्यामुळे गोंधळ निर्माण झाला.
नदाव लॅपिड यांनी या चित्रपटाला हास्यास्पद प्रचार म्हटले, त्यानंतर चित्रपटाचे दिग्दर्शक विवेक अग्निहोत्री संतापले. नदाव लॅपिड यांच्या या कमेंटबाबत सोशल मीडियावरही गदारोळ झाला होता. आता दिग्दर्शक विवेक अग्निहोत्री यांनी चित्रपटाचा सिक्वेल बनवण्याची घोषणा केली आहे. त्याचे नावही त्यांनी जाहीर केले आहे.
विवेक अग्निहोत्री म्हणाले की, ‘काश्मिरी पंडितांवरील अत्याचाराच्या माहित नाही किती कहाण्या आहेत, ज्यावर 10 चित्रपटही बनू शकले असते. पण तरीही आम्ही एकच चित्रपट केला. पण आता मी ठरवले आहे की मी संपूर्ण सत्य लोकांसमोर आणणार आहे. या चित्रपटाचा काश्मीर फाइल्स अनरिपोर्टेड नावाचा सिक्वेल असेल.
या चित्रपटात प्रत्येक सत्य समोर आणले जाणार आहे. चित्रपटावरील वक्तव्यानंतर झालेल्या गदारोळानंतर नादव लॅपिडचा टोनही बदललेला दिसतोय. पण विवेक अग्निहोत्रीने या चित्रपटाच्या सिक्वेलची घोषणा केली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, विवेक अग्निहोत्री यांनी अनेक टीव्ही चॅनलला दिलेल्या मुलाखतीत म्हटले आहे की, आता हे प्रकरण देशाच्या सन्मानावर आले आहे. आता यावर डॉक्युमेंट्री बनवण्यात येणार आहे.
We are making a Docu series –
The Kashmir Files Unreported. https://t.co/YEuQDj0zYo— Vivek Ranjan Agnihotri (@vivekagnihotri) November 29, 2022
ते पुढे म्हणाले की, या चित्रपटाचा फॉलोअप काही लोकांसाठी संवेदनशील, आक्षेपार्ह असू शकतो, पण आता सत्य सर्वांसमोर आणावे लागेल. ‘द काश्मीर फाइल्स’ रिलीज झाल्यापासूनच वादात सापडला आहे. हा चित्रपट नुकताच इंटरनॅशनल फिल्म फेस्टिव्हल ऑफ इंडिया (IFFI) मध्ये दाखवण्यात आला.
An example of a Fascist & Polarised world. #TheKashmirFiles #ATrueStory pic.twitter.com/exRkYuAUlv
— Vivek Ranjan Agnihotri (@vivekagnihotri) November 30, 2022
इंटरनॅशनल फिल्म फेस्टिव्हल ऑफ इंडियाचे ज्युरी प्रमुख नदाव लॅपिड यांनी हा चित्रपट निकृष्ट असल्याचे म्हटले आणि चित्रपटातील सर्व काही एकतर्फी दाखविण्यात आले आहे. नदाव लॅपिड हा देखील एक इस्रायली चित्रपट निर्माता आहे. या चित्रपटाला ‘अश्लील प्रचार’ म्हणत सोशल मीडियावर खळबळ उडाली आहे.
याबाबत अनुपम खेर यांनी सोशल मीडियावर संताप व्यक्त केला आहे. अनुपम खेर यांनी ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, ‘खोट्याची उंची कितीही जास्त असली तरी सत्याच्या तुलनेत ते नेहमीच लहान असते’. याशिवाय Fwice चेअरमन अशोक पंडित यांनीही संताप व्यक्त केला आहे.
महत्वाच्या बातम्या
sanjay raut : मादर** संजय राऊत तु यापुढे…; राऊतांवर शिंदे गटातील ‘हा’ आमदार आक्रमक, माध्यमांसमोर केली शिवीगाळ
Washington Sundar : वॉशिंग्टन सुंदर जन्मापासूनच आहे बहिरा, ‘या’ कारणामुळे पडले वॉशिंग्टन नाव; आता मोडला कपिल देवचा रेकॉर्ड
Assam : प्रेयसीच्या अंत्यसंस्कारापूर्वी प्रियकराने भांगेत कुंकू भरून गळ्यात घातला हार; मृतदेहाला मिठी मारून ढसाढसा रडला